Mẹ đang nhiều sữa cho con ti mà tự dưng bị mất sữa thì có cách nào lấy lại sữa không. Câu hỏi này được quan tâm nhiều vì mẹ bỉm đang nhiều sữa mà tự dưng bị mất sữa. Nếu mẹ bị mất sữa như vậy thì có rất nhiều nguyên nhân mẹ nên xem lại có ăn phải thực phẩm nào gây mất sữa không. Mẹ ăn ít đi, hoặc không muốn ăn thì sữa cũng về ít đấy nhé.

Chẳng hạn mẹ ăn phải thực phẩm như lá bắp cải, cố gắng, ăn dâu tằm và chạm vào cành dâu cũng bị mất sữa đấy mẹ nhé, nên tránh mấy loại đó ra. Mẹ nào đã bị như vậy rồi giờ cách khắc phục đó là mẹ cố gắng uống nhiều nước ấm trong ngày, ăn đủ chất dinh dưỡng, rau xanh, hoa quả, nghỉ ngơi hợp lý, ngủ đủ giấc. Mẹ luôn giữ tâm trạng thoải mái, lạc quan yêu đời, vui vẻ. Chườm nóng bầu ngực để tan cục sữa đông. Ngoài ra mẹ uống thêm nước chè vằng cũng kích sữa về đấy.

hình ảnh

Với bài viết này mình cũng muốn viết để chia sẻ cho chị em nào gặp trường hợp như mình thì có thể áp dụng. Quan trọng là mẹ cũng phải cố ăn nhiều nữa, đủ chất vào nha thì chất dinh dưỡng mới vào con được nhé. Những cái nào cần tránh thì nên tránh để mẹ không bị mất sữa như mình nhé. Như mình chạm phải cành dâu đấy thôi các mẹ à, thế là sữa cứ dần bị ít đi mình đã làm theo những cách trên và bây giờ sữa mình đã về nhiều rồi đấy. Chúc các mẹ thành công, sữa sẽ về nhiều nhé.