Hẳn nhiều mom sẽ khá là đau đầu khi lựa chọn sữa cho bé. Nhất là các mẹ kiên trì với nguyên tắc nuôi con bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu. Vậy, chọn sữa cho con như nào cho thật sự hợp lí với lợi ích lâu dài?

Sau khi sinh, nhiều mẹ nghĩ rằng thời gian mang thai của mình đã kết thúc nên cũng chấm dứt luôn các chế độ dinh dưỡng của thai kì. Xin nói là quan niệm ấy chưa hẳn đúng đắn đâu ạ. Vì các mẹ nghĩ xem, những tháng đầu đời, sữa mẹ vẫn là nguồn dinh dưỡng chính, thậm chí là duy nhất của bé. Thế thì, các mẹ vẫn cần duy trì uống sắt, vitamin, canxi mỗi ngày để có được nguồn sữa dinh dưỡng chứ ạ?

hình ảnh

Nếu thật sự mẹ không đủ sữa dù đã áp dụng nhiều biện pháp khoa học lẫn mẹo vặt dân gian, các mẹ thường sẽ ưu tiên chọn sữa nào để cho bé tăng cân đúng không? Theo mình, chúng ta vẫn thường nghĩa trẻ mũm mĩm, mập mạp mới khỏe mạnh và đáng iu. Thế nhưng, như thế lại vô tình đẩy con đến với nguy cơ béo phì với những hệ lụy tai hại trong tương lai. Tốt nhất mẹ nên đầu tư mua hẳn sữa non cho con. Tuy có thể đắt một chút nhưng có thể tăng sức đề kháng cho con khá tốt.

Theo mình, dòng sữa này cùng với các loại sữa tăng IQ của con vẫn nên được ưu tiên lựa chọn cho bé uống hơn. Tuy nhiên còn tùy từng bé cụ thể nữa nhé mẹ.