Nhà mình có 2 bé thì cả 2 bé đều phải dặm thêm sữa công thức ngay từ hồi sơ sinh vì mẹ không đủ sữa cho bú. Vậy là con uống đến lúc lớn luôn. Gái nhà mình năm nay hơn 5 tuổi rồi mà bây giờ mình vẫn duy trì 1 ngày 1 cốc sữa công thức. Có người thấy thế thì bảo cho con uống sữa công thức nhiều sẽ khiến bé dậy thì sớm nhưng mình đã từng xem một chuyên gia tư vấn trên tivi thì chuyên gia ấy nói là sữa bột không làm con dậy thì sớm mà trái lại sẽ giúp con bổ sung đầy đủ và cân đối dưỡng chất hơn. Hỗ trợ phát triển chiều cao tốt hơn.

Thực tế khoa học đã từng nghiên cứu đối với 2 nhóm trẻ thì thấy nhóm được uống sữa công thức phát triển chiều cao tốt hơn nhóm không uống. Thế nên mình dự là sẽ cho con uống đến năm 10 tuổi luôn hoặc uống đến khi nào con không muốn uống nữa. Nhưng mỗi giai đoạn mình sẽ cho bé uống 1 loại sữa phù hợp để tận dụng tối ưu những ưu điểm. Ví dụ giai đoạn nào thì con cần tăng cân sẽ tìm dòng tăng cân cho con uống, giai đoạn nào cần tăng chiều cao sẽ tìm dòng tăng chiều cao.

hình ảnh

Quan trọng nhất là phải dùng sữa chuẩn, nội hay ngoại đều được nhưng nhất định phải kiểm tra được hàng thật hay hàng giả vì bây giờ sữa giả tràn lan trên thị trường. Chứ cho con uống sữa giả thì lợi bất cập hại lắm các mẹ ạ.