Sau khoảng thời gian làm việc online tại nhà 4 tháng vì dịch và nghỉ hộ sản thì bây giờ cũng đến lúc đi làm trở lại rồi các Chị Em. Bé em nay cũng 7th, và em cũng ít sữa phải cho Bé dùng thêm sữa ngoài để đảm bảo lượng dinh dưỡng bé cần. Bé thì rất ngoan, ty sữa mẹ giỏi lắm nhưng nay đi làm rồi thì bé sẽ tập dần quen với bình sữa mỗi ngày rồi.

Tình hình dịch bệnh tràn lan, bé thì nhỏ nên sức đề kháng yếu hơn nên em rất quan tâm đến việc vệ sinh từ cơ thể, quần áo, và cả bình ly, bát cho bé. Trước thì Bà Ngoại bé thường tiệt trùng qua nước sôi rồi để ráo xài, nhưng mình thấy không được an toàn cho lắm vì sẽ gây hỏng bình khi cứ trụng nước sôi rồi sẽ sinh ra nhiều chất độc hại khi bình gặp nhiệt độ cao. 

Qua tìm hiểu và có giới thiệu từ mấy Chị Em đồng nghiệp ở công ty đã sinh con thì biết, tiệt trùng bằng hơi nước rất đảm bảo và giữ vô trùng lâu trong máy nữa. Nên nói với Chồng tìm hiểu, quyết định chọn mua máy tiệt trùng hơi nước kèm sấy khô Tommee Tippee Steri-Dry, một sản phẩm khá mới với mình và thấy hãng này cũng yên tâm là thương hiệu lâu đời của Anh Quốc và nhiều chứng chỉ đảm bảo an toàn của quốc tế. Nghe nói đâu là hãng quốc dân cho em bé bên Anh luôn nên mình chọn cùng với tiện lợi nó mang lại. 

Nếu các Mẹ Bỉm như em đag cần 1 chiếc máy vừa tiệt trùng, sấy khô và cả 2 chức năng trên thì có thể lua chọn loại máy này cho Bé Yêu nhà minh an toàn hơn khi dùng bình sữa va các dụng cụ khác như đồ chơi nữa…

hình ảnh