Đa phần Ông bố bà mẹ nào cũng thích dành thời gian đọc sách trước khi đi ngủ cho trẻ. điều này không những giúp bé dễ chìm vào giấc ngủ hơn mà còn có thể để mang lại nhiều lợi ích hơn bạn tưởng tượng đấy cùng Xem những lợi ích khi bạn đọc truyện cho trẻ trẻ dưới đây nhé

Hình thành thói quen đọc sách:  đọc sách mỗi buổi tối trước khi đi ngủ bé ngay từ những ngày còn nhỏ sẽ giúp cho bé hình thành được những thói quen tốt giúp bé đọc sách nhiều hơn học hỏi nhiều hơn tìm hiểu về những điều mình cần biết qua sách vở nhiều hơn

gắn kết giữa bố mẹ và con cái:  việc bạn dành thời gian cho con nhiều hơn sơn là cách cách để giúp mối quan hệ giữa bạn và con ngày càng gần gũi hơn . Hơn hết bây giờ các ông bố bà mẹ cũng có quá nhiều thời gian bận rộn cho công việc nên khoảng thời gian ít ỏi này sẽ khiến cho bé cảm nhận được rằng bố mẹ vẫn luôn bên cạnh mình 

giúp trẻ có nhiều sáng tạo và nhận thức tốt hơn: Việc đọc sách này sẽ giúp hình thành những nhận thức tốt cho bé đồng thời giúp con sáng tạo biết suy nghĩ logic hơn ngay từ những ngày còn nhỏ, việc này ảnh hưởng rất nhiều đến tương lai của con đấy ạ 

trên đây là 3 lợi ích mà mình thấy được việc đọc sách mang lại cho trẻ, hy vọng các bố mẹ hãy dành chút thời gian ít ỏi của mình để có thể đọc sách và hình thành thói quen tốt này cho con nhé