Các mẹ ơi, các mẹ tư vấn giúp em với. Con em hiện tai được 2 tháng tuổi, từ lúc sinh đến giờ trộm vía cháu ăn, ị đều tốt (1 ngày uống khoảng 1000ml sữa, cháu uống hoàn toàn sữa ngoài) hơn 1 tháng nay từ lúc mới sinh em đều bọc bao tay cho con vì trời lạnh, khoảng 4 hôm nay trời ấm em tháo bao tay ra để tay con phát triển thì phát hiện 10 đầu ngón tay của con bị thâm, bị thâm dưới móng tay, từ móng tay trở lên ko bị thâm, chỉ bị mặt ngoài, mặt trong ko bị, bàn chân ko thấy bị. Em nghĩ con mới bị vì cách đây 1 tuần em cắt móng tay cho con vẫn ko thấy tình trạng này. Em đọc một số thông tin trên mạng thì nói bị thâm đầu ngón tay là triệu chứng bị bệnh tim bẩm sinh, em hoang mang quá, ko biết thế nào, ngoài bị thâm các ngón tay ra thì em ko thấy cháu có biểu hiện gì đáng lo, nhịp tim bình thường, ko thở mạnh, ko viêm mũi viêm họng gì hết. Hồi con được 1 tháng em có đưa con vào bệnh viện Việt Pháp khám tổng quát thì bác sĩ có nghe tim phổi thì nói bình thường. Có mẹ nào biết trường hợp như thế này là sao ko ạ, có cần đưa con đi khám chuyên khoa tim ko? hay chỉ cần đi khám thông thường, em muốn đưa con đi khám nhưng chồng em bảo con ko làm sao nên ko cho đi. Các mẹ thông thái nào biết vào tư vấn giúp em nhé, cám ơn các mẹ nhiều