YÊU THƯƠNG CHĂM SÓC CƠ THỂ

Bạn có nghe nói đến body shaming chưa? Đó là từ mà người ta chỉ khi ai đó có lời lẽ hay hành động xúc phạm đến cơ thể, đến vẻ bề ngoài của bạn. Còn bạn bạn có bào giờ body shaming chính mình, không yêu thương chăm sóc cơ thể bạn chưa? Dù bạn gầy hay mập, cao hay thấp, gương mặt xinh xắn hay bình thường thậm chí có mụn hay nhẵn nhụi thì hãy tin mình đi, bạn là duy nhất. Hãy ngưng tập trung vào khuyết điểm trên cơ thể của bản thân thay vì đó hãy chăm sóc cơ thể thật tốt, ăn uống thật lành mạnh và thường xuyên tập thể dục. Đừng tốn thời gian để lướt mạng hay soi mói cơ thể hãy đầu tư thời gian cho những bữa ăn chất lượng, nhiều rau xanh và trái cây nhưng vẫn đầy đủ dinh dưỡng. Và hãy biết nói lời yêu thương bản thân, hãy nói cảm ơn vì mỗi mai vẫn thức dậy và thấy mình trong gương. Hãy đứng trước gương và nói lời biết ơn, biết ơn vì cơ thể khỏe mạnh, biết ơn vì mỗi ngày đều được làm điều mình muốn làm, đến nơi mình muốn đến. Cuộc sống mà đâu ai là hoàn hảo cả đâu, ai cũng có những điều không hoàn hảo của riêng bản thân nhưng quan trọng hãy chấp nhận nó, dừng suy nghĩ về nó mà hãy nói lời yêu thương và trân trọng, hãy yêu thương mình trước tiên thì người khác mới yêu thương bạn được.