Phụ nữ độc thân là khi họ quyến rũ và xinh đẹp nhất, hơn nữa nếu bạn vừa trải qua 1 cuộc tình không thành hay 1 cuộc hôn nhân thất bại, bạn sẽ càng trân quý bản thân mình hơn bao giờ hết, phụ nữ độc thân quyến rũ nhưng phụ nữ sau đổ vỡ sẽ hoàn thiện nét đẹp nhất, độc thân họ không cần vội vã về nhà sau giờ làm. Có thể lang thang góc phố, tụ tập cafe với bạn bè, hay đơn giản là có nhiều thời gian chăm sóc bản thân hơn, có muốn đi gội đầu, chăm sóc da mặt, đi spa cũng không lo lắng vội vàng về nhà cơm nước cho chồng.

Tất cả những người sau khi độc thân đều nhận ra được thế mạnh của bản thân mình, nhận ra rằng đáng lẽ bản thân phải chăm sóc từ trước chứ không nên hy sinh quá nhiều, thật ra chính bạn có quý trọng bản thân mình thì người khác mới có thể yêu thương chăm sóc bạn được.

hình ảnh

Đặc tính của phụ nữ chính là hy sinh, có chồng có con sẽ suy nghĩ là thôi giờ có chồng có con rồi nên bản thân xuề xòa 1 tí cũng được, không quan trọng lắm, miễn sao chồng ra đường luôn tươm tất, con được ăn no mặc đẹp còn bản thân sao cũng được hết, nhưng bạn có biết những thay đổi của bạn được chồng bạn ghim từng chút 1 không, nhiều thằng đàn ông họ không chịu nổi khi từ 1 người phụ nữ xinh đẹp trở thành luộm thuộm xấu xí đâu.

Vậy nên độc thân vẫn là nhất, hãy trân trọng khoảng thời gian độc thân này vì biết đâu mai kia gặp được tình yêu mới bạn lại sẽ chẳng có được khoảng thời gian riêng cho mình.