Đã có đôi lúc bạn buồn vì mình mập và lùn, đã có lúc nào bạn chán ghét bản thân vì minh chưa có gì đặc biệt, đôi khi bạn có so sánh mình và những người khác rồi tự dưng lại đố kỵ không.  Đã có những lúc mình như thế. Vượt qua chúng đúng là điều không dễ dàng, nhưng tâm niệm luôn muốn sống tích cực và hạnh phúc sẽ giúp chúng ta tất cả:

1. Hãy là một cô gái độc lập về tài chính. Đừng tin vào câu tiền không mua được hạnh phúc. Bạn thử nghĩ xem khi bạn buồn nhất, đau lòng nhất, thì những món ăn ngon, chiếc đầm bạn thích, túi xách bạn muôn sỡ hữu đều trong tay bạn thì bạn có vui hơn không. Để làm sao có được những điều ấy chẳng phải những đồng tiền do chính bạn làm ra sao. Trong 10 cuộc cãi nhau có 9 cuộc mà nguyên nhân của chúng bắt đầu từ kinh tế. Nếu không là một cô gái độc lập về tài chính, bạn sẽ phải phụ thuộc vào ai đó, mọi quyết định của bạn là số 0, bạn có chắc người ta sẽ theo bạn suốt cuộc đời, hoặc có chắc cả hai luôn được đủ đầy như vậy hay không?
  2. Hãy yêu thương bản thân mình. Mọi cô gái đều xinh đẹp, mỗi người là một cá thể riêng biệt không ai giống ai, nên hãy tự tiin, hãy trau chuốt cho bản thân mình xinh đẹp nhất.

Đầu tư vào trí tuệ. Nhiều điều có thể phai dần đi nhưng kiến thức và trí tuệ còn mãi. Hãy chăm chỉ đọc sách hay học một năng khiếu nào đấy nó sẽ giúp bạn tỏa sáng.