Ai mà không mong muốn sống hạnh phúc cơ chứ. Nhưng thật sự không biết nơi các chị như thế nào nhưng quê tôi sinh sống tôi thấy có nhiều người khổ từ khi sinh ra cho đến lúc chết vần khổ luôn ý mọi người ạ. Biết rằng trên đời này không có ai là được hạnh phúc toàn vẹn cả anh được cái này, anh phải mất cái kia. Anh giàu có thì con cái anh hư đốn, anh giàu có con cái anh ngoan ngoãn nhưng cơ thể anh thì đầy bệnh tật. Nhưng có người còn không được như thế, khi sinh ra đã khổ, lớn lên vẫn khổ, nghèo nàn, lạc hậu lại còn bệnh tật đeo bám mãi không tha. Nhiều khi nghĩ có phải có kiếp trước kiếp này thật hay không nữa, có những người làm mãi chăm chỉ, chịu khó nhưng mãi chẳng giàu cũng là do quá đen đủi. Có những người chả làm gì cả đánh xổ số trúng cả trăm tỷ. Vậy chúng ta có lên hỏi xem ông trời có thật sự bất công không, hay đó chính là định số của đời người, không gì có thể thay đổi được.

Nhưng lại có những người dù đạt được quá nhiều rồi nhưng suốt ngày than phiền. Tôi biết nhiều người thường cảm thấy cuộc sống của họ khá mệt mỏi, và họ không ngừng than phiền với tôi. Bạn có phải một trong số đó? Bạn có than phiền về công việc của bạn, về lương, về sếp, về người hàng xóm hay về người bạn đời của bạn? Nếu có, tức là bạn đang phí phạm sức lực của bạn với năng lượng tiêu cực. Sự tiêu cực không thể thay đổi điều gì cả. Nó càng làm cho bạn lún sâu vào khó khăn. Bạn cần thay đổi suy nghĩ của bạn, nói về những gì bạn cảm thấy cảm kích, yêu thích thay vì những gì bạn không thích. Càng than phiền sẽ càng làm bạn khổ thêm thôi hãy chấp nhận, coi đó là niềm hạnh phúc nhé.