Đôi khi mình thấy trong cuộc sống hằng ngày của chúng ta có thể bắt gặp những cái trường hợp là những người ở trong cộng đồng LG BT họ thường hay bị miệt thị, thường hay bị xúc phạm về giới tính của họ. Mình cảm thấy hơi bị quá đáng khi thấy mọi người có thể buông ra những lời cay nghiệt như vậy đối với người khác. Cho dù họ có là ai đi chăng nữa thì họ cũng cần được tôn trọng mà, đâu cần phải buông ra những lời không đẹp đó để chỉ trích một người mà họ muốn sống là chính mình đâu chứ. Chẳng lẽ họ muốn sống thật với chính bản thân mình là sai trái hay sao? Bây giờ thời đại phát triển nhiều lắm rồi, chỉ có những người còn mang những quan niệm cổ hủ đó để áp đặt lên chính con cái và người thân của họ, khiến họ phải chịu nhiều áp lực và tổn thương trong chính ngôi nhà của mình. Mình không biết là các bạn thấy như thế nào về tình yêu đồng giới? Còn mình thì thấy nó rất đẹp. Họ yêu giới tính của họ, họ sống đúng với cảm xúc của mình thì có gì là sai. Có một số người họ cảm thấy điều đó là bệnh hoạn? Ghê tởm? Tại sao lại nghĩ như vậy? Đó là tình yêu của họ mà, tại sao lại không được nhận sự tôn trọng và công nhận từ người khác thậm chí là gia đình của họ? Cũng đều là con người như nhau, cũng là tình yêu, cũng muốn được yêu mà lại bị ghét bỏ. Vốn dĩ đã có rất nhiều người bảo rằng tình yêu không quan trọng giàu nghèo, danh phận vậy cớ sao giới tính lại là ngoại lệ? Tôi xin khẳng định rằng đồng tính không phải là một loại bệnh, không cần phải chữa gì cả. Mình cảm thấy thương cho những cặp đôi mà bị gia đình ngăn cản vì không thể chấp nhận con mình lấy một người cùng giới. Cái điều mình muốn nói ở đây với các người làm cha làm mẹ là, nếu như con em chúng ta có là gì đi chăng nữa thì họ vẫn là con của chúng ta, đừng vì những quan niệm cổ xưa đó mà phải ép buộc con em mình sống theo những gì mà họ không thích.