1. Được là chính mình là điều ý nghĩa nhất trong cuộc đời mỗi người. Bởi trong cuộc sống này, chỉ có bản thân chúng ta mới là bến bờ cuối cùng, là nơi nương tựa duy nhất cho chính mình. Cha mẹ rồi cũng sẽ già đi, bạn đời rồi cũng sẽ rời xa, con cái rồi cũng sẽ trưởng thành, đó chỉ là những bến đỗ tạm thời, chỉ có bản thân mới là chỗ dựa vĩnh viễn.

2. Hãy luôn là chính mình, sự lựa chọn của bạn sẽ đưa bạn đến những khoảnh khắc tuyệt vời nhất.

Có thể ai đó sẽ bảo bạn phải làm gì, nhưng bạn phải tin vào lựa chọn của chính mình, tin rằng mình nhất định sẽ làm tốt. Bạn phải kiên định giữ vững lập trường, không được mù quáng làm theo mong muốn của người khác, bởi vì nếu chỉ đi theo những tiêu chuẩn của người đời, bạn chắc chắn sẽ đánh mất chính mình.

3. Dù đang đảm nhận vai trò gì, được gắn mác gì, chỉ có bản thân mới định nghĩa được chính mình.

Hãy cứ độc lập, dũng cảm, dịu dàng, tự tin là mặt trời tỏa nắng.

4. Để có một cuộc sống hạnh phúc trọn vẹn, bạn nên là một người biết lo lắng, quan tâm đến cảm xúc của chính mình, yêu thương, bảo vệ bản thân, chứ không phải một người hy sinh cảm xúc của bản thân để thỏa mãn người khác. Điều này được áp dụng cho tất cả các mối quan hệ.

5. Cho dù bạn bao nhiêu tuổi, hãy nhớ rằng khoảnh khắc nổi bật của một người chính là khi người đó biết yêu thương bản thân.