Phải thừa nhận rằng khi là là phụ nữ thì tâm lý tâm tư và tình cảm rất phức tạp và có những cái chúng ta phải đối mặt mọi thứ khác hoàn toàn so với khi người đàn ông ông Nếu chấm bản thân mình thì luôn thấy con gái luôn phải chịu những sự dèm pha phán xét của tất cả mọi người xung quanh và lưu phải chạy theo những cái chuẩn mực khác nhau câu và bà nhất định lúc nào cũng mong muốn vừa xinh đẹp vừa thành công và tài giỏi và được tất cả mọi người công nhận ăn bởi thế Mình nghĩ đó cũng là một cái áp lực chúng ta tự đè lên bản thân mình khiến cho cuộc sống ảnh cảm thấy khó khăn hơn.  Bảy thì cảm thấy hạnh phúc hơn nếu như bạn làm những điều này khi bạn khen ngợi một ai đó thì phải thật sự chân thành, đừng bao giờ đòi hỏi hỏi bất kỳ một điều gì Chỉ bởi mình là con gái cái và không được để tâm trạng ảnh Lý Trí chi phối lên những hành động của mình đừng bao giờ giờ lấy khi người khác ra làm chuẩn mực của bản thân mình bởi vì ai cũng sẽ có những thế mạnh riêng của mình. Bản thân người phụ nữ phải tự học hỏi và trau dồi thật nhiều kiến thức ốc để tăng lên giá trị của bản thân.  Biết chăm sóc cho bản thân mình,  và phải luôn ý thức được việc tập luyện để giữ dáng và sức khỏe ăn uống khoa học và điều độ bộ và đừng bao giờ để móng tay dơ.  Bản thân mình tự yêu yêu mình thì lập tức sẽ có người khác quý trọng và trân trọng bạn như cách bạn đang trân trọng chính mình.