Có nhiều người đến giờ cũng không định nghĩa được sự tham lam của bản thân là gì. Họ không biết được rằng những thứ họ đang có được ở hiện tại là mơ ước của rất nhiều người. Nhưng họ luôn tự so sánh bản thân mình với người khác.Cái mà chúng ta nhìn được chỉ là bề nổi mà thôi. Đâu ai nhận định được người giàu là như thế nào mới là giàu. Có người khi họ hỏi tới giàu là thế nào thì nói ngay nhà lầu mấy cái xe hơi, tài khoản mấy tỷ… nhưng có người lại định nghĩ từ giàu có bằng hai chữ gia đình. Chỉ cần thấy ông bà, bố mẹ người thân, ,người mình yêu quý đều khỏe mạnh đó chính là hạnh phúc và may mắn, có gia đình là có tất cả. Có người còn không có được điều may mắn nó họ thấy mình có đó là mình cũng giàu có rồi. Bạn có tiền bạn không có một ai bên cạnh thì cũng không có ý nghĩa gì đâu, sống là phải biết thế nào là vừa đủ, cảm nhận sao cho chuẩn mực, có đạo đức. Làm người thì cũng đừng nên đùa giỡn với tình cảm của người khác, đừng tự phép cho bản thân quá đa tình, chỉ cần một trái tim luôn hướng về mình thế là quá đủ rồi, đừng đòi hỏi phải thật nhiều người mê say mình. Sống không tham lam, không đặt quá nhiều lợi ích lên mọi mối quan hệ bạn sẽ nhận lại nhiều tấm chân tình, người hiểu và luôn sát cánh bên bạn mỗi khi bạn gặp khó khăn và luôn vui vẻ chúc mừng bạn khi bạn thành công. Người muốn hiểu bạn sẽ không để bạn phải nói nhiều nhưng có thể người tưởng chừng hiểu bạn là thế nhưng họ lại không ở cạnh bên nhưng trong lòng họ chúng ta luôn hiện hữu. Có người họ không nói nhiều, nhưng luôn dõi theo và bảo vệ cho mình một cách âm thầm lặng lẽ. Có người nói với mình chính là người yêu bạn chưa chắc đã hiểu, nhưng người hiểu, chắc chắn sẽ thương bạn thật lòng!