Như chúng ta cũng thấy cuộc vui nào rồi cũng sẽ đến lúc phải tàn đúng không nào. Nhất là mỗi khi gặp bạn bè, người thân lâu ngày không gặp lại. Nhưng trong lúc vui mà có chuyện cười mà mình không thể nào ngừng cười được. Cười nhiều sẽ làm con người ta vui vẻ, sảng khoái, rất tốt cho sức khỏe. Không nên để tâm trạng lúc nào cũng buồn rầu nhé các bạn nhất là với bạn nào đang mang thai nha. Cười nhiều quá có khi cũng mệt do quá sức nữa đấy.

Những lúc như thế này phải làm sao nếu bạn đang trong cơn buồn cười mà không thể ngừng cười được. Cách rất đơn giản, hãy tự véo mình 1 cái, hoặc nhờ người khác véo bạn một cái. Lúc này mình thấy giật mình 1 cái cơn buồn cười sẽ tan biến nhanh thôi ah. Cười khi tâm trạng đang vui đúng không ạ, khi bạn bè lâu ngày không gặp có rất nhiều chuyện để kể, chuyện gia đình, con cái, cuộc sống và trong công việc có nhiều chuyện vui nữa đúng không nào.

hình ảnh

Mẹo làm của mình thật đơn giản đúng không các bạn, những lúc như thế bạn áp dụng sẽ thấy hiệu quả ngay đó. Không biết mọi người thế nào chứ mình mỗi khi gặp bạn bè thì phải 1 ngày mới hết chuyện, chuyện buồn, chuyện vui cũng có nhưng gặp nhau không nên kể chuyện buồn đúng không nào. Mỗi người 1 hoàn cảnh chuyện buồn mình có thể gác sang 1 bên để lấy tâm trạng vui vẻ mỗi khi gặp nhau nhé. Chúc các bạn thành công mỗi khi buồn cười mà không thể ngừng cười theo mẹo của mình nhé.