Cuộc sống này ai mà chẳng muốn đến một thời điểm nào đó chúng ta sẽ đạt được những điều mà chúng ta đạt mục tiêu ở trước đó và trở thành một người thành công trong chính cuộc sống của mình. Trước hết muốn thành công thì bạn phải thay đổi tư tưởng và suy nghĩ của bản thân và các quan trọng nữa đó là thay đổi những thói quen sinh hoạt hàng ngày bởi vì chính những thói quen đó sẽ quyết định bạn có thành công và tạo dựng được một thứ gì đó cho riêng mình chọn cuộc sống này hay không.  Nói thì nghe có vẻ dễ nhưng khi bắt tay vào thực hiện sẽ cần một quá trình rất dài và trải qua rất nhiều gian nan và thử thách Bởi thế lời khuyên đầu tiên của mình đó là bạn nên hãy học cách kiên trì và chấp nhận. Và đừng bao giờ sợ thất bại Bởi vì khi thất bại đến thì nó sẽ có rất nhiều bài học để bạn rút kinh nghiệm và nên nhớ rằng đừng bao giờ mất tự tin vào năng lực của bản thân. Và đừng bao giờ đóng kiềm trong những suy nghĩ tiêu cực thay vào đó hãy chấp nhận thử thách và bạn phải vượt qua bằng mọi giá. Ở một khía cạnh tích cực nào đó thử thách và áp lực khiến cho bạn trở nên mạnh mẽ hơn và có cơ hội để phát triển hơn trong tương lai. Một khi đã bắt tay vào một công việc gì đó hãy dành hết 100% sự tập trung và hết công suất để hoàn thành nó một cách nhanh chóng và hiệu quả nhất như chấm như cũng đừng vì thế mà vắt kiệt sức khi bạn thân bạn cảm thấy mệt mỏi thì hãy dừng lại một chút để nghỉ ngơi Bởi vì lúc bạn mệt Có cố gắng đến mấy thì cũng khó có thể đạt được mà điều bạn mong muốn.