Có lẽ chỉ những người đã có gia đình và có con nhỏ rồi mới hiểu cái cảm giác sau 1 ngày làm việc mệt mỏi được nhìn thấy con cười là điều vô cùng hạnh phúc, dù bên ngoài bạn có đi làm cực khổ bao nhiêu, nắng nôi, bụi bặm, mệt mỏi, nhưng chỉ cần bạn mở hình của bé ra thôi là đã có động lực làm việc tiếp rồi. Mình nghĩ ai làm bố mẹ rồi cũng đều sẽ như vậy, chính bản thân mình đây.

Mỗi khi áp lực công việc hay quá nhiều việc khiến mình bị mệt mỏi, mình chỉ cần mở điện thoại rồi vào phần hình ảnh xem ảnh và video của con là tự động môi mỉm cười thật tươi, xem 1 lúc là lại có động lực tiếp tục làm việc, đôi khi trong công việc hay cuộc sống có những buồn phiền chẳng thể tâm sự cùng ai, mình cũng chỉ cần con thôi, nói thật nhiều người vì con mà nhẫn nhịn sống chung với người chồng tệ bạc vũ phu, cắn răng để con không phải chịu cảnh không cha.

hình ảnh

Nhưng mọi người có biết dù cho sống như vậy nhưng tâm hồn của đứa trẻ vốn đã không được trọn vẹn nữa rồi, sống chung với nhau nhưng chẳng còn tình cảm chỉ làm cho bé lớn lên trong sự yêu thương riêng biệt, bé không cảm nhận được tình yêu mà ba mẹ dành cho nhau, từ đó khái niệm hạnh phúc của bé cũng bị thay đổi, đừng nói là không ảnh hưởng, điều đó ảnh hưởng đến việc định hình tính cách của bé lắm đó ạ, sau này dù cho có xảy ra chuyện gì thì mẹ sẽ luôn ở cạnh bên chăm sóc cho con đến khi con có gia đình và tự đứng được trên đôi chân của mình.