Nghe nói những người mãi chưa tìm được người yêu là do ông trời thương họ quá nên muốn để họ tận hưởng độc lập - tự do - hạnh phúc lâu hơn một chút. Vậy nên đừng buồn, cũng đừng sốt ruột nếu như trước mắt em là nhan nhản những chuyện tình "chướng tai gai mắt". Em không việc gì phải đố kỵ hay tủi thân vì người khác có đôi có cặp, còn em vẫn lẻ bóng một mình. Đơn giản đó không phải lỗi của em, mà là sự sắp đặt của số phận. Vậy nên đời ai nấy sống, phúc ai nấy hưởng, thay vì ngóng sang hạnh phúc của người khác, sao em không thử tận hưởng hạnh phúc của riêng em?hình ảnh

Trước khi sẵn sàng tìm hiểu một ai đó, tôi tin có một việc em nên làm, và nên dành rất nhiều thời gian để làm cho thật tốt, đó là tìm hiểu chính bản thân mình. Vì tin tôi đi, chỉ khi em thực sự hiểu rõ bản thân mình, em mới có thể yêu thương người khác trọn vẹn. Em biết ước mơ của mình là gì chưa? Em muốn trở thành một người thế nào? Em đã khám phá hết năng lực của bản thân chưa? Em đã làm những việc em thích, đến những nơi em muốn và tận hưởng hết những khoảnh khắc em từng mơ chưa? Đừng nói với tôi là em dành cả thanh xuân của mình chỉ để tìm kiếm một ai đó yêu thương em, thử đi thử lại, cuối cùng em nhận ra chẳng ai thương em cả... Bởi vì em chưa thấu được mình, nên tiêu chí em đưa ra đều sai hết. Vì tiêu chí sai, nên em chọn ai cũng không đúng. Ví dụ như, em tưởng tượng sẽ yêu một anh chàng thực sự lãng mạn, để em mãi mãi không cần phải trưởng thành. Rồi một ngày em nhận ra, em là một cô gái yêu thích sự tự do và việc em làm tốt nhất là trưởng thành độc lập, khi ấy, em sẽ không muốn tìm một chàng trai để dựa dẫm, mà sẽ tìm một người đàn ông xắn tay áo cùng mình vượt qua mọi khó khăn. Vậy đấy, nếu như em cứ mải mê kiếm tìm mà không biết điều mình tìm có phù hợp không, thì em sẽ chỉ mãi loanh quanh trong lầm tưởng và hối hận.hình ảnh

Điều tôi muốn nói chỉ đơn giản thôi, chính là trong khi em chưa tìm được ai đó để yêu, thì hãy dành thời gian để yêu và rèn luyện bản thân mình thật xuất sắc. Người xuất sắc, thậm chí còn không màng tới chuyện yêu đương nữa, vì đó chỉ là một trong vô vàn những nhu cầu cần có trong cuộc sống bận rộn và đầy rẫy niềm vui của họ. Và họ cứ thể bình thản đón đợi những điều tốt đẹp dần tới theo quy luật tự nhiên thôi.hình ảnh

Hôm nay tôi có đọc được một dòng status của một cô gái: "Nghe đồn tôi độc thân vì chính tôi còn chưa yêu bản thân mình đủ nhiều nên chưa có thời gian đi yêu người khác. Nay xin được đính chính lại: Tin đó do tôi đồn!"hình ảnh