Hãy quên đi những chuyện không vui trong quá khứ của mình, bỏ hết tất cả và làm lại từ đầu. Cho dù bạn đang đau khổ đến mức nào đi nữa thì cũng hãy mạnh mẽ lên nhé, hạnh phúc của bạn vẫn còn, người ta không trân trọng bạn thì bạn cũng đừng có nuối tiếc vì một người tệ bạc như vậy nữa. Mình chỉ sống được một lần trong đời nên đừng lãng phí thời gian của mình để đau khổ nữa nhé, phải cố gắng làm mọi cách để bản thân của mình trở nên tốt hơn, sự nuối tiếc của người ta sẽ là niềm vui và chính là sự thành công của bạn, do bạn tạo ra. Bạn trải qua một mối tình không mấy vui vẻ và giờ bạn đang đau khổ vì nó. Đây không phải là cách để giải quyết mọi chuyện, bạn cần phải có động lực cho riêng mình, quyết tâm trở nên tốt hơn. Nếu bạn không yêu bản thân của mình thì sẽ chẳng có ai yêu bạn đâu. Sống trong cái xã hội này phải yêu thương chính bản thân của mình, cười cho mình, tự đối tốt với bản thân mình thì mới có thể tồn tại được lâu dài. Nếu cứ trở nên yếu đuối khi gặp vấn đề không tự mình giải quyết thì mãi mãi sẽ chẳng có ai giúp bạn và cũng sẽ không có ai tôn trọng bạn. Từ nay trở đi, phải sống thật sự hạnh phúc đừng sống mãi trong quá khứ nó chỉ có thể làm cho bạn suy sụp hơn thôi. Và từ nay về sau, đừng quá tin tưởng đặt hết hy vọng vào ai đó nữa, sự thất vọng sẽ lại đập nát trái tim của một lần nữa. Tôi mong rằng bạn sẽ tìm được hạnh phúc của đời mình.