Đã bao giờ bạn bật khóc chỉ vì một cái hành động của một người nào đó dành cho bạn hay chưa? Mình là một cô bé rất là mất nước, và mình rất là dễ khóc khi mà nghe những lời nói, hay là thấy những cái hành động mà khiến cho mình cảm thấy xúc động thì mình sẽ khóc có khi là không nín luôn. Cái lần mà mình khóc chỉ vì một cái hành động đó chính là vào ngày sinh nhật của mình năm mình 18 tuổi. Thật ra trong gia đình thì mình chỉ thân thiết với một mình mẹ thôi, còn tất cả mọi người trong gia đình mình thì mình cảm thấy rất là xa lạ, bởi vì mình ít có khi nào mà mình tiếp xúc nhiều với ba mình, thậm chí là ở chung một nhà nhưng mà nói chuyện khá là ít, đôi khi một tuần chỉ nói được với nhau có một hai câu là thôi. Nhưng mà cái khoảng thời gian mà sinh nhật của mình đang đến gần thì mình lúc đó nói chuyện được với ba mình nhiều hơn. Trong giờ ăn cơm thì ba mình có hỏi một câu là ngày mai là sinh nhật con hả, và mình cảm thấy rất là bất ngờ bởi vì không có năm nào mà ba nhớ ngày sinh nhật của mình cả, nhưng mà năm nay ba lại nhớ ngày ngày sinh nhật của mình. Thì lúc đó cả nhà của mình đang ăn cơm và nói chuyện cũng khá là vui vẻ, và cho đến ngày mai cũng chính là ngày sinh nhật của mình. Lúc đó là ba mình đã đi làm rồi, và chỉ còn mình và mẹ mình ở nhà thôi thì đến khoảng trời tối thì mình nhận được một món quà, và mình cũng không biết là món quà đó là do ai gửi lúc đầu mẹ mình chỉ nói là của một người giao hàng đến giao cho mình. Và ở ngoài thì không ghi thông tin người gửi hay là gì cả, thì mình có mở ra một món quà thì mình thấy bên trong có một tấm thiệp là do ba của mình biết và có ký tên của ba mình nữa.

Và mình đọc được một dòng chữ bà ghi đó chính là chúc mừng sinh nhật con gái tuổi 18 thật là vui vẻ, Đây là món quà mà năm con bốn tuổi con nói rất là thích món quà này cho nên ba tặng nó cho con. Thật sự là mình rất là bất ngờ rất xúc động luôn, và mình mở ra thì đó là một chiếc váy công chúa mà mình đã mơ ước từ rất là lâu rồi. Bởi vì từ lúc còn nhỏ là mình luôn nói với ba mình rằng là mình muốn có một chiếc váy công chúa để mặc, nhưng mà mình chẳng có một chiếc váy nào từ lúc nhỏ đến bây giờ. Và khi lớn lên mình đã nhận được một chiếc váy vừa chính Ba của mình tặng, và khi ba của mình đi làm về và có mua cho mình một chiếc bánh kem nhỏ nhỏ mình cảm thấy rất là vui, đó là mình khóc khóc nhiều lắm. Chưa bao giờ mình thấy bản thân mình hạnh phúc đến như vậy.