Đứa trẻ nào từ nhỏ đến khi lớn lên đều sẽ trải qua những lần ốm sốt.Là người mẹ hai con mình không ít lần phải thức trắng trông con sốt nhưng không phải cảm xúc mỗi lần lại khác nhau.Trộm vía bé thứ nhất nhà mình dễ nuôi , ít ốm nhưng đến bé thứ hai thì khó khăn ngay khi trong bụng mẹ.

Mình thường xuyên bị dọa sảy nên phải nghỉ làm ở nhà dưỡng thai.Khi được 4 tháng tuổi là lần sốt đầu tiên của con.Vì bé đầu ít có kinh nghiệm khi xử lý con bị sốt cao co giật nên mình khá bối rối khi gặp tình huống đó.Mỗi bé lại cơ địa khác nhau , bé thứ 2 nhà mình sốt trên 39 độ là có thể bị co giật nên mỗi lần con sốt mình lo lắng lắm.Có lần con bị sởi sốt 4 ngày liền , 4 ngày mình thức trắng đêm để trông con.

hình ảnh

Bà nội lên trông cháu phụ mình nhưng khi con ốm thì chỉ quấn mẹ, theo mẹ chứ không theo bà ,xà xã 4 ngày đêm cơ thể mệt mỏi nhưng không thể chợp mắt vì con sốt liên tục uống thuốc không hạ sốt, đếm từng giờ để cho con uống thuốc sốt .Đúng là chăm con mới hiểu hết được những vất vả của bố mẹ và sự hy sinh của mẹ. Cũng hiểu hơn vì sao những đứa con thường bám dính mẹ hơn những người thân trong gia đình.Thương con bao nhiêu thì mong bố mẹ mạnh khỏe bấy nhiêu, chợt nhận thấy rằng điều hạnh phúc nhất của bản thân là những người thân yêu của mình luôn mạnh khỏe.