Bạn cảm thấy bản thân của mình không hoàn thiện, bạn cảm thấy mình còn rất nhiều thiếu sót về chính con người của mình. Và điều gì mà bạn muốn bản thân của mình thay đổi nhất? Đối với mình, thì mình nghĩ là một điều mà bản thân của mình muốn thay đổi nhất đó chính là hãy học cách chấp nhận và buông bỏ mọi thứ, và bớt hành xử như một đứa trẻ con. Mình cũng đã thật sự lớn rồi, và trưởng thành rồi cho nên người ta cứ nghĩ rằng mình sẽ hiểu chuyện, và mình biết cách làm cho mọi chuyện thế nào trở nên ổn thỏa nhất. Nhưng mà mỗi khi mà có một chuyện gì đó xảy ra thì mình lại cứ hành xử như một đứa trẻ con, và mình cực kỳ ghét chính bản thân của mình về điều đó. Nhưng mà cũng đã lâu rồi bản thân của mình rất là khó thay đổi những cái điều đó, mỗi lần mà gặp chuyện thì dùng như là cái tính nết đó của mình lại xảy ra thêm một lần nữa. Và sau khi mọi chuyện đã kết thúc thì mình mới nhận thấy được là bản thân của mình sai cực kỳ, và mình đã nhận cái lỗi sai đó về mình sau cái loạt hành động đó của mình. Khi mà mình nghĩ lại những cái giây phút đó thì mình cảm thấy là mình ghét bản thân mình cực kỳ, bởi vì tại sao mình đã lớn như vậy rồi nhưng mà mình lại không hiểu chuyện, mà còn hành xử như một đứa con nít mới lên ba như vậy thì người ta sẽ nghĩ mình như thế nào. Và thêm một điều nữa mình rất ghét ở bản thân đó chính là lúc nào cũng ngoan cố để mà níu kéo một cái gì đó nhưng mà ngay từ đầu đã biết vốn dĩ nó không thuộc về mình. Và mình hy vọng là bản thân của mình phải thay đổi, để hoàn thiện bản thân mình một cách có thể. Và những người thân, bạn bè ở bên cạnh mình khi biết mình có những cái tính cách đó nhưng mà vẫn không rời bỏ mình đi thì mình cảm thấy mình rất là hạnh phúc khi có những người luôn tin tưởng mình như vậy. Và mình hy vọng rằng bản thân của mình có thể thay đổi theo những gì mà mình muốn, và nên học cách chấp nhận mọi thứ, đừng nên cố chấp quá làm gì, và biết suy nghĩ và trưởng thành hơn nữa.