Thời gian qua chúng ta đã quá mệt mỏi rồi, thật sự là chúng ta đã trải qua nhiều sự vất vả, nhiều thăng trầm lắm rồi. Và bây giờ cũng đã đến lúc bạn cần phải nghỉ ngơi một chút rồi đó. Cảm ơn chính bản thân tôi vì thời gian qua đã cố gắng hết mình, vì đã không bỏ cuộc cho dù là có bất cứ khó khăn thử thách nào đi chăng nữa cũng không nản lòng. Và bây giờ chính bản thân mình đã đạt được những gì mà mình muốn, và có trong tay những gì mà mình đã mơ ước từ lâu. Và cũng đã đến lúc bản thân của chúng ta cần được nghỉ ngơi, và bản thân mình cũng vậy đã đến lúc tìm sự bình yên cho chính mình rồi. Chỉ cần những cái ngày tháng đó bạn chỉ cần cố gắng, vượt qua hết tất cả mọi thứ, những thăng trầm, hay là bảo tố nào rồi cũng sẽ qua mà thôi chỉ cần bạn cố gắng nhiều hơn nữa, và không nản lòng, không bỏ cuộc trước những cái điều đó thì chắc chắn bạn sẽ có lúc đạt được những gì mình muốn. Và đến lúc đó chúng ta cảm thấy tự hào với bản thân của mình nhiều hơn, bởi vì những cái điều mà mình có được bây giờ đó chính là sự nỗ lực của mình, chính là công ơn đền đáp cho sự cố gắng của mình suốt một thời gian vừa qua. Một thời gian dài như vậy cũng đủ cho bạn có được nhiều bài học trong cuộc sống của mình, và bạn sẽ biết được là thành công không dễ dàng gì mà có thể đạt được. Nếu cuộc sống này quá dễ dàng như vậy thì những người thất bại họ cũng có thể thành công rồi. Và hãy biết trân trọng những ngày tháng cực khổ đó của mình, trân trọng những công sức, mồ hôi nước mắt mình làm ra, hãy biết trân trọng những tháng ngày đó những tháng ngày cố gắng của chính bản thân. Nhờ những điều đó mà bạn có thể có được những điều tốt đẹp nhất trong chính cuộc sống của bạn.