Mình biết một số bạn bạn luôn có những suy nghĩ khá là tôi cực đối với mọi vấn đề xảy ra trong cuộc sống.  Có những chuyện tôi rất là đơn giản nhưng chẳng hiểu làm sao các bạn luôn nghĩ mọi chuyện quá vấn đề lên. Em rất khác là nó không giúp bạn giải quyết được vấn đề mà còn khiến bản thân bạn cảm thấy mệt mỏi và vô cùng căng thẳng và không giải quyết được chuyện gì hết. Nhiều khi chúng ta cho rằng bản thân mình suy nghĩ quá nhiều là do câu chuyện đó quá phức tạp nhưng chúng ta lại không bao giờ suy nghĩ ngược lại rằng. Bởi vì chúng ta suy nghĩ quá phức tạp cho nên mọi vấn đề mới trở nên khó khăn và nghĩ rằng sẽ không bao giờ giải quyết được.  Bởi thế mình mình đi trải nghiệm qua khá là nhiều thăng trầm trong cuộc sống thì mình chỉ muốn chia sẻ với các bạn rằng mọi vấn đề ở trên đời này đều có cách giải quyết và hướng giải quyết của riêng nó. Các bạn không cần phải suy nghĩ quá vấn đề lên để khiến bản thân mình cảm thấy rằng mọi chuyện đang đi vào bế tắc. Nếu như hôm nào bạn cảm thấy khó mệt mỏi thì đừng nên suy nghĩ gì hết hãy để để tâm thái của mình được thư thả tả. Khi bạn bình tĩnh lại và suy nghĩ mọi chuyện thấu đáo thì mọi chuyện và vấn đề sẽ được giải quyết rất nhanh gọn và lẹ.  Lúc đó bạn sẽ hiện ra một điều rằng mọi thứ không quá kinh khủng như lúc đầu bạn nghĩ đâu.  Hãy thoải mái tư tưởng của mình hơn bạn nhé!