Cuối tuần vừa rồi tôi được chồng đưa đi du lịch cùng các bạn anh.Các bạn anh đều là những người thành đạt nên tôi cũng phải suy nghĩ nhiều lắm để chuẩn bị trang phục sao cho phù hợp với chuyến du lịch và cũng muốn chồng tự hào vì mình.Từ trước đến nay tôi vẫn tự hào vì dù đã bước sang tuổi 40 nhưng ít người phụ nữ nào giữ được ngoại hình như tôi.Thế nhưng mọi tự tin của tôi gần như tan biến khi tôi gặp các bạn của anh.Bạn của anh có người dẫn vợ trẻ đẹp đi theo, có người đã ly dị vợ thì dẫn bạn gái đi,có người dẫn theo bồ nhí.

Các bạn anh còn tuyên bố rằng người đàn ông nào cũng có bồ, chỉ cần lo cho vợ con đầy đủ là được .Mình cũng hơi bất ngờ về những suy nghĩ của các anh nhưng vẫn hi vọng chồng mình không như vậy. Trong buổi tiệc chồng mình có những hành động quan tâm vợ thì anh bạn của anh cầm điện thoại chụp và gửi cho ai đó.Anh còn cố ý nói bóng gió với với chồng tôi nếu không uống với anh ta thì có lẽ sẽ toang đấy.Tôi cũng nghi ngờ nhưng không chắc chắn nên cũng không nói gì với chồng.

hình ảnh

Đêm ấy chồng tôi say nên ngủ sớm còn tôi thì vẫn ám ảnh bởi hành động của anh bạn nên vẫn chưa thể ngủ.Bỗng có tin nhắn gửi đến, tôi loay hoay mãi mới mở được điện thoại của anh, tôi điếng người khi đọc tin nhắn hờn dỗi của cô bồ nhí trách anh mọi lần đưa cô đi du lịch mà lần này lại đưa vợ đi. Cả đêm đó tôi không tài nào ngủ được, tôi không biết nên làm như thế nào bây giờ.