Bạn có đang thấy là bản thân của mình ích kỷ hay không? Bởi vì lúc nào bản thân của bạn cũng chỉ biết nghĩ cho riêng mình, dù biết là yêu bản thân của mình là tốt, biết trân trọng bản thân của mình là tốt. Nhưng mà cái gì nhiều quá thì nó cũng sẽ không tốt chút nào đâu, bởi vì chúng ta yêu bản thân của mình là tốt rồi, nhưng mà chúng ta cũng phải biết yêu thương và quan tâm mọi người xung quanh một chút thì cuộc sống của chúng ta nó sẽ trở nên tốt hơn. Chứ đừng lúc nào cũng chỉ vì bản thân của mình, và không vì bất kỳ ai khác cả thì làm như vậy có hơi ích kỷ một chút đấy. Bình thường những người ích kỉ thì khi mà họ có những cái điều gì tốt đẹp, những cái điều gì hay trong cuộc sống thì luôn luôn giữ cho riêng một mình mình hưởng thụ, không biết chia sẻ cho bất kỳ ai, bởi vì không muốn là họ phải giống mình, và mình phải hơn người khác mới được. Như vậy là bạn sống rất là hơn thua, và thậm chí còn rất là ít kỉ nữa. Nếu như chúng ta muốn bản thân của mình có được nhiều cái mối quan hệ hơn, và được nhiều người yêu thương mình hơn thì đương nhiên là mình phải đối xử tốt với bản thân mình là nhất nè, và kế tiếp là mình phải luôn luôn đối xử với tất cả mọi người xung quanh một cách ân cần nhất.

Giống như cái cách mà bạn cho đi tình yêu thương phải đi bạn sẽ nhận lại được những cái điều may mắn trong cuộc sống này, có cho đi thì mới được nhận lại những thứ mà mình muốn chứ. Hay là một số điều gì đó trong xã hội này đi chăng nữa, chúng ta sống là vì cộng đồng chứ không phải sống cho riêng chúng ta, nhất là tất cả mọi người đang tập trung để mà chống dịch bệnh thì bạn lại chỉ biết nghĩ cho bản thân của mình, chỉ biết là bản thân của mình đẹp là được cho nên bạn đã đi khắp nơi, và không biết là ở ngoài xã hội đen nguy hiểm đến mức nào. Mọi người ở xã hội chị đang chung tay chống dịch, còn bạn lại đi phá nát cái sự tốt đẹp đó của người khác. Đừng sống ích kỷ như vậy nữa, hãy biết nghĩ cho người khác với đừng nghĩ cho bản thân mình nhiều quá rồi sau này chúng ta sẽ hối hận thiệt nhiều.