Trông bất kì một mối quan hệ trong cuộc đời của con người chúng ta thì cũng cần nên tôn trọng thời gian riêng tư và luôn để cho đối phương có cuộc sống riêng của chính mình. Bạn hãy nhớ một điều cuộc sống này ngắn ngủi lắm, hôm nay bên cạnh nhau, thấy nhau nhưng chưa chắc ngày mai còn cơ hội không phải nghĩ tiêu cực mà thực tế là như thế, cho nên đừng bao giờ chần chừ và cũng đừng nên phạm một lỗi lần 2. Nếu như gặp thử thách hay là vấn đề gì đó cần tự tay quyết định thì nên nhớ hãy cố gắng ít nhất là 3 lần trước khi quyết định cuối cùng là từ bỏ, đừng gặp khó khăn chút mà vội vàng bỏ cuộc. Bạn sẽ thấy hạnh phúc khi bạn đã cố gắng dù có thể thành công hay không. Bạn cũng học được một điều rằng bạn đã cố gắng hết sức và rút ra được bài học quý giá cho chính mình và tự hào rằng mình đã không bỏ cuộc, mạnh dạng đương đầu với mọi khó khăn. Điều tốt nhất với mình, chỉ có bản thân mới là người biết rõ nhất không cần quan tâm hay để ý quá nhiều lời nói từ người khác đâu. Hạnh phúc khi sớm mai thức dậy vẫn thấy những người mình yêu thương khỏe mạnh và bên cạnh mình. Mỗi người chúng ta gặp đều là một người thầy. Hạnh phúc là cho dù người không tốt, khiến bạn tổn thương nhưng không mang thù hận trong lòng mà thay vào đó chúng ta cũng sẽ nhận lại được bài học - không bao giờ được sống giống như họ.