Trong cuộc sống này, có vẻ chấp nhận sẽ nhẹ nhàng đối với mỗi chúng ta. Vì có lẽ cho dù bạn như thế nào, có buồn, có chán nản, có tệ hại đến mức nào thì cuộc sống này vẫn tiếp diễn và vận hành theo một quy luật đã có sẵn.

Nếu như có một ai làm bạn tổn thương hay khóc thì bạn hãy tự an ủi và tự làm bản thân mình hạnh phúc. Bởi bạn phải chắc chắn một điều nếu muốn vui, hạnh phúc và an toàn thì chỉ có dựa vào bản thân.

Liệu trình của hạnh phúc chỉ có sự chấp nhận, chấp nhận mọi thứ có thể rời bỏ bạn lúc nào, bởi chẳng có gì là vô hạn cả. Tập chấp nhận là cách đầu tiên bạn yêu lấy chính bản thân mình. Đừng để bản thân phải gánh vác quá nhiều chuyện cùng một lúc. Bạn thấy đấy chẳng ai ngồi xem bạn than thở rằng tại sao như này, tại sao như thế kia. Và bạn cũng thấy đấy cho dù bạn có bận tậm nghĩ ngợi thì họ cũng chẳng đến bên bạn mà an ủi hay lắng nghe.

Có thể bắt đầu tập chấp nhận sẽ mệt, sẽ có lúc bạn bật khóc vô cơ nhưng bạn của tôi ơi hãy mạnh mẽ lên nào, vì phía trước mọi thứ còn tồi tệ hơn nữa và sau cách học tập chấp nhận thì bạn còn học cách buông bỏ nữa bạn ạ.

Yếu đuối một chút với mình mình thôi nhé, rồi ngày mai sẽ đứng dậy. Vì trời rồi sẽ sáng, thời gian sẽ chạy và đừng lãng phí nhiều điều tốt đẹp nhé.