Chồng hơn mình 6 tuổi nên đối với mình anh là chồng, là người anh lớn tuổi luôn nhường nhịn để mình được đành hanh bắt nạt các mẹ ạ. Nói thật là mình chỉ bắt nạt chồng mình thôi, ai bảo anh hiền lành, ai bảo anh luôn nhường nhịn mình làm gì. Nghĩ lại có nhiều lần mình ức chế chuyện ở cơ quan xong về cáu lây cả chồng, thấy thế anh chỉ nghe và sau khi mình nguôi bực tức thì anh mới bảo " có chuyện gì bực tức em cứ kể cho anh nghe được rồi, đừng cáu với anh nhé, anh vô tội mà". Ngẫm lại thấy đúng thật, đanh cười trừ.

Lại có lần rõ ràng mình sai lè ra ấy thế mà khi chồng phân tích nhẹ nhàng mình lại quay ra dỗi 3 ngày không thèm nói chuyện với chồng nhưng ngày nào anh cũng nhắn tin " vợ ơi, vợ à" mình cố tình không trả lời thì anh hay nghĩ ra tình huống gì đó để buộc mình trả lời anh, ví dụ như anh bảo " vợ chụp ngay quyết định nâng lương mới nhất của chồng gửi cho chồng với, cơ quan đang cần nộp" bắt buộc mình phải nhắn, phải nghe anh gọi.

hình ảnh

Tối về lại ôm nhau ngủ bình thường thế là hết giận. Anh không bao giờ giận mình. Có lần mình hỏi "sao anh không giận em" anh bảo "vì em là vợ anh mà, giận vợ và hơn thua với vợ để làm gì chứ". Đến ngay cả bố đẻ mình cũng bảo " 2 vợ chồng chúng mày bù trừ cho nhau đấy. Mà bố thấy chỉ có nó mới chịu được cái tính đành hanh bắt nạt của mày. Liệu mà biết mà giữ kẻo già néo đứt dây". Thế đấy các mẹ ạ, đời này coi như mình chọn đúng người rồi.