Thật sự thì khi khi càng trưởng thành mình cảm nhận rằng chúng ta sẽ có một sự áp lực riêng trong cuộc sống của mỗi người chúng ta chấm Bởi thế không có áp lực nào đúng một cái áp lực nào cả. Mỗi người sẽ có một giai đoạn khác nhau.  Chỉ hơn nhau ở cách là bạn sẽ làm gì để giúp mình vượt qua được luật hay lại tự tạo thêm áp lực cho bản thân hơn. Bởi vì mình thấy quanh cuộc sống của mình thì rất nhiều người đang tự tạo áp lực cho chính mình trong khi đó chúng ta có có thể tự giúp bản thân mình giảm căng thẳng và có thể để giúp cho chúng ta bớt đi lo lắng ảnh và xây dựng tính tích cực hơn cho cuộc sống của mình. Mỗi khi mình cảm thấy áp lực hay căng thẳng người một vấn đề nào đó trong cuộc sống thì mình luôn chọn cách là kiếm một không gian yên tĩnh chỉ có có một mình và hết hả Ở thật sau để có thể để cải thiện trước mắt là kiềm chế được cảm xúc của chính mình. Giúp cho bản thân mình bình tĩnh bình tâm để có thể suy nghĩ và tìm được một phương án nào đó thông phút cho vấn đề mình đang gặp phải.  Bởi vì vì đã sống thì phải có áp lực chứ không thể nào mà cuộc sống nó trôi qua một cách bình yên nhưng bạn mong muốn được chấm áp lực luôn tạo nên kim cương nếu như bạn biết cách cách kiềm chế và không bị nó khống chế chế và. Nếu như bạn biết cách đương đầu và vượt qua được mọi khó khăn thì chắc chắn bạn là người mạnh mẽ và Chiến Thắng. Trước hết bạn phải xác định được là lý do gì khiến bạn bạn bị áp lực, Xác định vấn đề rõ và phải thật tỉnh táo Nhận định được vấn đề mình đang gặp phải là gì. Sau đó hãy thẳng thắn đối diện với mọi thứ chứ không phải là trốn tránh một cách hèn nhát và sợ hãi.  Bởi vì không có áp lực thì sao mà bạn thành công được. Mệt mỏi và áp lực là chuyện đương nhiên thôi không có gì phải không mang cả Đó là cảm xúc mà ai cũng có đó là điều hết sức bình thường. Còn mình chỉ khuyên là đừng vì áp lực mà cuống cuồng lên.