Trong cuộc sống của chúng ta sẽ có rất nhiều chuyện những đến và bạn không thể nào lường trước được chuyện gì vậy cũng sẽ có rất ít người quan tâm đến việc bạn cho đi và bạn đã nhận được gì những cái giá bạn trả cho cuộc đời này là nhiều hay ít hoặc anh sẽ chẳng quan tâm đâu dù bạn có cố gắng như thế nào dù bạn có mệt mỏi vì chống đỡ với mọi thứ áp lực của cuộc sống của bạn bạn có đau hay như thế nào thì họ sẽ chỉ dùng ánh mắt đó điểm nhìn bạn mà thôi người có thể tự giúp mình chính là bản thân mình và bạn mới có thể làm người ủng hộ và giúp bạn đứng lên để chứng minh rằng bạn mạnh mẽ hơn họ nghĩ và đáng được tôn trọng. Thông thường con người của chúng ta chỉ nhìn vào bề ngoài và cảm thán hạnh phúc của người khác nhưng mấy ai biết được sâu thẳm bên trong ông vỏ bề ngoài đó thì mình tiếc nội tiết bên trong như thế nào vì bạn không thể nào cảm nhận sâu sắc được khi không phải là người trong cuộc. Nhưng đến một lúc nào đó bất chợt quay đầu, lại phát hiện thì ra mình cũng đang được người khác ngưỡng mộ. Thật ra, mỗi người đều có hạnh phúc của chính mình. Chỉ có điều là hạnh phúc của bản thân thường nằm trong mắt người khác.