Đầu tiên là:

Nóng giận là bản năng, tĩnh lặng là bản lĩnh. Bởi vì thế thay vì la hét, tức giận thì hãy học cách kiểm soát cảm xúc của mình. Sự dịu dàng và bình tĩnh đôi khi giải quyết mọi chuyện tốt hơn là cách bạn phản ứng với nó.

Thứ hai là:

Đừng chạy theo bất kỳ người đàn ông nào. Đặc biệt là những người không yêu mình. Mình sợ nhất là những bạn chạy theo tình yêu và lơ là hết tất cả các công việc và học tập của bản thân. Bởi vì sau này bạn sẽ hiểu “thất tình thì không chết, thất nghiệp và không có tiền thì sẽ chết đói”.

Thứ ba là:

Hãy chú trọng vẻ bề ngoài của mình một chút, ví dụ như biết skincare một chút, cân nặng và quần áo. Vì rõ ràng trong xã hội này, gái xinh thì luôn có quà và làm gì cũng dễ dàng hơn. Trở nên xinh đẹp hơn là điều hoàn toàn có thể và nó giúp bạn rất nhiều.

Thứ tư là:

Bạn có quyền được dựa dẫm nếu như người ta cho bạn quyền được dựa. Nhưng nhất định, bạn phải có tiền, có công việc kiếm ra tiền để khi bạn không thích dựa nữa thì bạn hoàn toàn có quyền rời đi và chẳng sợ gì cả, phải không?

Thứ năm là:

Nếu bạn buồn hay vật vã như thế nào đấy thì về nhà hãy khóc. Đừng khóc ở chỗ đông người. Đặc biệt là trước mặt những đứa chỉ chờ bạn ngã xuống để cười vui, cười thầm trong bụng.

Thứ sáu là:

HÃY GIÀU! Bạn sẽ có quyền lựa chọn rất nhiều thứ giống như cách bạn lựa chọn ở cạnh một người đàn ông bởi cách mà anh ấy đối xử với bạn như thế nào chứ không phải vì điều gì khác từ anh ấy.

hình ảnh

Và cuối cùng:

Mình chỉ mong tất cả các cô gái đều nhớ một điều là gia đình là thứ quan trọng duy nhất hơn tất cả mọi thứ ngoài kia.

Cre: Leng Keng via Yêu đương gì tầm này

#insidebeauty