Này những cô gái, bạn xứng đáng được nhận nhiều điều tuyệt vời hơn từ cuộc sống. Thế nhưng làm thế nào để nhận được những món quà đó? 7 bước sau đây sẽ giúp bạn tiến gần hơn đến cánh cửa hạnh phúc, nơi bạn xứng đáng thuộc về. Cùng Anna khám phá nhé!

Bước 01: Khám phá sở trường và đam mê của bạn

Đây là câu hỏi mà nhiều người thường không hiểu hết tầm quan trọng của nó – điều này đồng nghĩa với việc bạn đã đánh mất đi 50% cơ hội để được hạnh phúc trong cuộc sống. Nếu sở trường có liên quan đến đam mê của bạn thì không còn gì tuyệt hơn! Nhưng nếu hai thứ đó không đi đôi với nhau thì làm thế nào? Lời khuyên cho bạn là hãy tìm ra và phát triển sở trường của mình trước, hiện tại phần lớn chúng ta còn rất mù mờ về đam mê của mình. Chúng ta chọn trường để học và nghĩ rằng đó là thứ mình thích, nhưng đến khi tiếp cận với công việc thì mới vỡ lẽ ra đó không hẳn là mục tiêu, là đam mê mà mình muốn theo đuổi. Thế là họ tiếp tục tìm kiếm đam mê với quỹ thời gian hạn hẹp còn lại, số khác thì chấp nhận sống với những gì mình đã lỡ chọn lựa. Chúng ta nên nghiêm túc rèn luyện sở trường của bản thân mỗi ngày, tìm kiếm cho mình cơ hội để phát triển những sở trường đó. Một khi bạn đã nhận thức được đam mê của mình, phải lên kế hoạch để cải hoặc kết hợp sở trường và đam mê để vạch ra định hướng cho tương lai. Ví dụ nhỏ sau đây sẽ giúp bạn dễ hình dung ra hướng phát triển của cá nhân mình:

“Một phụ nữ nhận ra sở trường của cô ấy là viết văn và khả năng thuyết phục người khác. Cô ta duy trì và phát triển kỹ năng đó bằng việc đọc sách và thường xuyên và viết blog về những trải nghiệm cuộc sống của mình. Đến một ngày cô ấy nhận ra đam mê của mình là thích chia sẻ, giúp người khác giải quyết các vấn đề của họ. Thế là khi đã đủ trải nghiệm trong cuộc sống, cô ta quyết định kết hợp sở trường và đam mê của mình để tạo ra giá trị cho cuộc sống. Cô ấy không thoả hiệp với một công việc nhàm chán chỉ để kiếm tiền và trả hoá đơn. Điều này giúp cho cuộc sống của cô ấy trở nên chất lượng, hạnh phúc và ý nghĩa hơn (trích từ câu chuyện thật của Anna).”

Bước 02: Học thật nhiều từ thất bại

Không phải tự nhiên mà tất cả những doanh nhân thành công hàng đầu thế giới đều khẳng định thất bại đóng một vai trò cực kỳ quan trọng đối với thành công của họ. Bạn có bao giờ nhận ra những người bạn trai mà bạn quen biết theo thời gian đều có một đẳng cấp vượt trội hơn hẳn người đầu tiên? Công việc mà bạn có được ở hiện tại là thành quả của rất nhiều thất bại trước đó? Điều này chứng minh rằng bạn luôn có một sự học hỏi nhất định sau những lần thất bại trong cuộc sống, tuy nhiên sự khác biệt giữa chúng ta và những người thành công là họ có khả năng tối ưu hoá giá trị nhận được sau mỗi lần thất bại, còn chúng ta thì chỉ nhận được một cách thụ động và hời hợt món quà mà quy luật cuộc sống mang đến cho mình.

Bước 03: Tận dụng thời gian

Quyển “Make time” của tác giả Jake Knapp đã tiết lộ cho chúng ta vài cách cơ bản để kiểm soát hành vi của bản thân, giúp chúng ta không rơi vào cạm bẫy của sự phát triển công nghệ.

Link full bài viết: https://annalovecoach.com/2019/12/02/7-buoc-toi-uu-diem-manh-ca-nhan-phong-cach-song-danh-cho-phu-nu-hien-dai/

Thanks mọi người đã đọc nhé!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthunguyen132