1. Phải nhớ: Em có thể cố gắng kiếm tiền tự mình mua son môi, không cần thiết phải trông chờ ai đó mua cho em.

2. Ban đêm đừng lướt điện thoại nữa, càng lướt lại càng thấy cô đơn đấy.

Người thật sự yêu em sẽ không chỉ tìm em vào đêm khuya. Buổi tối cũng đừng nói chuyện với người em thích, sáng thức dậy kiểu gì cũng sẽ hối hận vì lời em nói hôm qua đấy.Có thể là hình ảnh về 1 người, hoa và văn bản cho biết '10 ĐIỀU GỬI TỚI CÁC CÔ CÔGÁI GÁI #tusachquyco #tusac'

3. Càng lớn em sẽ càng nhận ra: Đôi khi công việc còn đáng tin hơn tình yêu.

Khi không có tình yêu, em phải biết kiếm tiền. Kiếm đủ tiền rồi em có thể tới nơi em muốn, mua món đồ em thích.

Tình yêu thật ra cũng chỉ là thứ thay thế, chưa ai chết vì không có tình yêu cả.

4. Không được buông thả bản thân!

Đừng vì cô đơn mà xảy ra quan hệ với một người không biết tên. Biết kiềm chế dục vọng mới có thể sống tốt.

Đừng vì độc thân lâu ngày mà bắt đầu buông thả. Hút th.uốc, đi bar, xăm trổ. Những chuyện này nhìn ngầu thật nhưng lại chẳng hợp với em. Đọc nhiều sách, học nhiều kỹ năng, liên tục lấp đầy chỗ trong trong tâm hồn thì mới không cảm thấy cô đơn.

5. Nhất định phải trở nên ưu tú, dù là bên ngoài hay bên trong. Đồng thời phải tự nhủ với bản thân, thay đổi là vì muốn bản thân trở nên tốt hơn, không phải là vì để gặp người xứng đáng với mình. Em ưu tú là nói cho người ta biết: “Không phải độc thân chọn tôi, mà là tôi chọn độc thân.”

6. Một người sống một mình đã lâu thường dễ buông thả cuộc sống của mình, sống buông thả lâu dần sẽ khiến em cảm thấy cuộc sống này chẳng thú vị chút nào.

Mỗi tuần mua cho mình một bó hoa, thỉnh thoảng ra ngoài du lịch, tặng mình một món quà vào các ngày lễ, đặt mục tiêu cho cuộc sống thì cuộc đời mới có ý nghĩa.

7. Học được cách hưởng thụ cuộc sống một mình chứ không phải quen với cô đơn.

Học được cách hưởng thụ cuộc sống cô đơn, mà không phải quen với cô đơn.

8. Cuối tuần cũng đừng gọi thức ăn bên ngoài, phải biết tự nấu cho mình một bữa cơm.

Chọn rau quả tươi, biến nó thành món mình thích là chuyện đặc biệt khiến người ta vui vẻ cả ngày.

9. Học được cách sắp xếp cuộc sống của mình. Quần áo không mặc được thì vứt, quên đi cả người không yêu em.

Một người cứ luôn quay đầu nhìn lại thì chẳng bao giờ đi được quãng đường xa.

10. Đừng bởi vì bị tổn thương mà ghét bỏ thế giới này. Cũng đừng vì bị người ta bỏ rơi mà quên đi yêu thương bản thân mình. Em phải nhớ: Em mãi mãi đáng được yêu thương.

- Weibo | Hyeyangs Dịch