Các mẹ ơi cho con nghe nhạc ngày từ khi còn trong bụng mẹ sẽ vô cùng tốt luôn các mẹ ạ, cho nên nếu mẹ nào đang bầu thì các mẹ hãy cho con nghe nghiều nhạc nha các mẹ, nhất là các bản nhạc giao hưởng cổ điển ý các bạn nhé, thời điểm thích hợp nhất để bắt đầu cho bé nghe nhạc là tháng thứ 5 của thai kỳ. các mẹ nên cho bé nghe mỗi ngày 2 đến 3 lần, mỗi lần không quá 20 phút. Có thể các mẹ sẽ thấy được những phản ứng đáng yêu của bé với giai điệu âm nhạc đấy, ngày em cho con bé nhà em nghe em thấy con bé con trong bụng có vẻ thích lắm các bạn ạ, nhiều khi con còn đạp nhẹ mỗi khi mình cho con nghe cơ. Âm nhạc cổ điển là lựa chọn hoàn hảo nhất cho sự phát triển não bộ của thai nhi. Tuy nhiên nếu các mẹ thực sự thấy ghét nhạc cổ điển thì có thể chọn những bài hát có giai điệu nhẹ nhàng, vui tươi.  Những loại nhạc mạnh, dồn dập như rock, rap… hay âm lượng quá lớn có thể khiến em bé bị giật mình và sợ hãi và ảnh hưởng tiêu cực đến sự phát triển của thai nhi. Hát cho em bé trong bụng nghe cũng là một ý tưởng hay vì điều đó sẽ giúp em bé quen với giọng hát của bạn và cảm thấy gần gũi với các mẹ hơn khi chào đời. Ngay cả khi em đã sinh con ra được so mấy ngày thôi em dã bắt đầu hát cho con nghe rồi, cho nên con bé con nhà em bây giờ nó hay nói hay cười mà nó lại nhanh nhẹn hoạt bát, thông mình lắm các mẹ ạ.