a. Trẻ con mong muốn gì từ việc đọc sách?
1. Cách duy nhất để không viết sai chính tả là ĐỌC SÁCH thật nhiều.
2. Cách duy nhất để đọc được sách thật nhiều là HỌC VẦN thật siêu.
Đơn giản vậy thôi.
b. Người lớn mong muốn gì từ việc đọc sách?
1. Hầu hết tất cả kiến thức, kinh nghiệm của các bậc vĩ nhân, danh nhân ngày xưa và nay được được lưu truyền trên những quyển sách tinh hoa
2. Không giống như tivi, những cuốn sách làm bạn phải sử dụng bộ não của mình. Đọc sách khiến bạn phải suy nghĩ nhiều hơn, vì thế sẽ rèn luyện được tư duy sâu sắc hơn.
3. Sách sẽ làm sáng tỏ những vấn đề “khó nhằn” và cung cấp cho chúng ta một kho tàng kiến thức mà không lớp học nào giảng dạy.
4. Càng đọc sách nhiều khả năng tập trung của bạn càng gia tăng
5. Đọc nhiều sách và đi đôi với việc ứng dụng giúp bạn ngộ ra được nhiều điều hay ho trên thế giới này; Nhờ thế mà bạn sẽ tự tin hơn.
6. Hầu như các vĩ nhân đều yêu và đam mê đọc sách, và nhờ ngày ngày đắm chìm mình trong những quyển sách yêu thích mà họ sáng tạo ra những tuyệt phẩm giá trị và làm được nhiều điều vô cùng ý nghĩa.
7. Đọc sách tuyệt hơn xem một bộ phim vì sách khơi gợi lên trí tưởng tượng phong phú, những luồng tư tưởng sáng tạo theo hướng mở tùy vào cảm nhận của mỗi người.
8. Học mọi nơi mọi lúc. Sách rất dễ cầm theo, bạn có thể cầm sách theo mình đến bất cứ đâu, và có thể tận dụng thời gian để đọc sách và tăng kiến thức.
9.Tăng khả năng sáng tạo. Sách đưa bạn đến với những thông tin mới và hoàn chỉnh hơn, khiến bạn nảy ra nhiều ý tưởng sáng tạo hơn.
10. Giúp bạn hòa đồng hơn. Đọc sách giúp bạn biết thêm nhiều thứ, vì thế sẽ không cảm thấy lạc lõng khi nói chuyện với bạn bè. Hơn nữa, khi câu chuyện “tắc tịt” thì sách có thể gợi ý cho chúng ta những chủ đề mới để cuộc nói chuyện thoải mái và cởi mở hơn.
11. Cách giải trí giá rẻ. Bạn có thể đến thư viện đọc sách hàng giờ hoàn toàn miễn phí. Trong khi đó, giá vé xem phim ngày nay ngày càng cao, đắt hơn sách rất nhiều.
12.Tự học với tốc độ của mình. Khi đọc sách, không có giáo viên nào đứng bên cạnh thúc giục, không có các lớp học với thời gian khắt khe. Bạn có thể học ở bất cứ đâu, bất cứ lúc nào, nhanh hay chậm tùy thích.
13. Kết thêm nhiều bạn mới. Sách giúp bạn tăng kiến thức và bạn rất có thể sẽ tìm thêm được những người bạn mới có cùng chung sở thích với mình, những người bạn mà tưởng chừng không bao giờ chơi được với nhau.
(Sưu tầm)
Phức tạp đến thế là cùng.
hình ảnh