Đôi lúc, tôi thấy rằng điều may mắn nhất trong cuộc sống chính là đọc được cuốn sách đúng thời điểm cần nó.

Bạn có tin rằng bằng cách nào đó bạn sẽ luôn gặp may mắn và vận rủi sẽ biến mất hoàn toàn khỏi cuộc sống của mình?

Bạn có tin rằng mình có thể biến các trở ngại thành cơ hội quý giá? Nghe có vẻ phi lý nhưng sự thực là có đấy! Bạn hoàn toàn có thể làm được điều đó, bằng cách Trộm lấy cơ may từ vận rủi.

Đôi lúc, tôi thấy rằng điều may mắn nhất trong cuộc sống chính là đọc được cuốn sách đúng thời điểm cần nó. Đó là cảm giác khi bạn nhận ra cuốn sách sở hữu các câu hỏi đang miêu tả chính xác cuộc sống của bạn, các câu trả lời bạn đang tìm kiếm bấy lâu và khiến bạn cảm thấy như đã có ngày may mắn.

Trộm lấy cơ may từ vận rủi là cuốn sách đã đem đến cho tôi cảm giác như thế. Nếu đang gặp khó khăn, bạn muốn thoát khỏi bế tắc, trở nên lạc quan và hạnh phúc hơn, Trộm lấy cơ may từ vận rủi hoàn toàn có thể là lựa chọn sáng suốt.

Trom lay co may tu van rui hinh anh 1 sach.jpg

Bìa sách Trộm lấy cơ may từ vận rủi.

Cuốn sách này sẽ chia sẻ với các bạn sự thông thái tập thể của họ, nhằm giúp bạn đạt được mục tiêu cụ thể và ngày càng cấp bách của mình: Vượt qua các trở ngại. Trở ngại về tinh thần. Trở ngại về vật chất. Trở ngại về tình cảm. Và mọi trở ngại bạn đang bận tâm.

Chúng ta đối mặt nó hàng ngày và toàn xã hội đều bị nó làm cho tê liệt. Nếu tất cả điều cuốn sách có thể làm là giúp việc đối mặt và tháo gỡ những chướng ngại này trở nên dễ dàng hơn chút ít, như vậy là đủ rồi. Nhưng tôi có mục tiêu cao hơn. Tôi muốn chỉ cho bạn cách biến trở ngại thành lợi thế.

Vì vậy, đây sẽ là cuốn sách nói đến thực tế trần trụi và những câu chuyện trong lịch sử về sự kiên trì không mệt mỏi và tài năng không thể đánh bại.

Nó dạy bạn cách thoát khỏi bế tắc, sự tồi tệ và cách tự giải phóng, biến những tình huống tiêu cực chúng ta gặp phải trong cuộc sống thành điều tích cực, hoặc ít nhất là nắm lấy bất cứ lợi ích nào từ chúng - cách lấy trộm vận may từ vận rủi.

Không chỉ là làm thế nào để tôi nghĩ rằng điều đó không tệ đến thế? Không, cuốn sách này sẽ khiến bạn thấy điều đó nhất định là điều tốt - một cơ hội để có vị trí mới, để tiến lên và đi về hướng tốt hơn. Không phải “hãy tích cực” mà là học cách không ngừng sáng tạo và nắm được cơ hội.

Không phải điều này không đến nỗi tệ, mà là: "Tôi có thể biến điều này thành điều tốt".

Bởi vì, chúng ta có thể làm được. Thực tế, nó đã và đang xảy ra hàng ngày. Đó sẽ là quyền lực mà chúng ta sẽ giải mã trong cuốn sách này.

Tác giả của cuốn sách, Ryan Holiday, là nhà tiếp thị, doanh nhân, biên tập trẻ người Mỹ. Anh từng là giám đốc mareting của American Apparel và hiện làm việc tại tờ New York Observer.

Bạn đọc có thể biết đến anh thông qua tác phẩm đầu tay Tin tôi đi tôi đang nói dối đấy. Vẫn với giọng văn súc tích, rành mạch mà đầy sắc sảo, Trộm lấy cơ may từ vận rủi hứa hẹn sẽ mang đến cho bạn những góc nhìn thú vị về cuộc sống.

Theo Zing News