Có những bố mẹ nghĩ rằng trẻ nhỏ thì không cần chăm sóc răng miệng, quan điểm đó đối với cá nhân mình hoàn toàn sai, từ những chiếc răng sữa đầu tiên đối với bé nhà mình là 6 tháng 11 ngày. Lúc này bé còn bú sữa mà sữa có gốc gluxit nên lớp sữa lưu lại trên răng sau khi bé bú sẽ chuyển hóa thành axit, tấn công và phá hủy chất khoáng của men răng, làm răng bé bị sâu. Để giữ vệ sinh răng miệng cho bé ở giai đoạn này hàng ngày mình cho bé tráng miệng bằng nước lọc sau khi bé ăn hoặc bú sữa xong. Sau đó, sẽ dùng gạc làm sạch bề mặt các chiếc răng để bảo đảm những lớp sữa không còn đọng lại trên răng. Mình duy trì việc làm sạch răng bằng gạc cho bé ít nhất một lần mỗi ngày. Khi bé được 1 tuổi mình bắt đầu dạy cho con tập đánh răng, mình cho con dùng kem đánh răng P/S Bé ngoan bé rất thích và dùng sản phẩm đến giờ khi đã 3 tuổi. Để phòng tránh bệnh viêm Nướu - Nha chu cho con thì hàng ngày ngoài đánh răng sạch sẽ mình còn có một chế độ dinh dưỡng đầy đủ gồm 4 nhóm Chất bột đường - Chất béo - Chất đạm - Rau, trái cây để cung cấp nâng lượng đủ cho cơ thể phát triển tốt, kèm theo đó mình khuyến khích con tham gia hoạt động thể dục, thể thao để con có sức khỏe tốt tăng sức đề kháng. 2 tuổi mình đã cho con đi khám nha sĩ và duy trì 6 tháng 1 lần để kiểm tra độ chắc khỏe của răng.

Loading interface...

Hoạt động, vui chơi cho con khỏe mạnh mỗi ngày cũng giúp cho răng chắc khỏe