Em là một bà mẹ một con, năm nay em 29 tuổi còn con gái em năm nay 5 tuổi rồi, bắt đầu đến cái độ tuổi cần dạy dỗ. Những vấn đề của em ở đây là ở chỗ nuôi và dạy con như thế nào cho đúng, cho phù hợp thì em vẫn thấy lấn cấn với cái chuyện này lắm ạ. E và chồng em đều là người rất nóng tính nhưng khổ nỗi con gái em lại là đứa rất bướng luôn, kiểu như già lừa ưa nặng nói nhẹ không nghe ý cho nên nhiều lúc làm cho vợ chồng em hết sức bực mình luôn, có nhiều khi em nóng quá cũng có đánh đòn con rồi, nhưng chồng em thì chưa đánh con bao giờ. Sau khi tham gia và tìm hiều trên trang webtretho này thì em thấy rằng phương pháp dạy dỗ con kiểu của vợ chồng em là hoàn toàn sai lầm. Có nhiều khi hai vợ chồng ngồi nói chuyện với nhau, bảo nhau là từ lần sau con nó có hư thì cũng nhẹ nhành với con hơn, kể từ đó thì em cũng kiềm chế sự nóng giận hơn rất nhiều rồi, không còn đánh con nữa nhưng mắng thì vẫn có lúc mắng vì em nghĩ rồi, dạy con từ thủa con thơ, nói rồi giải thích mãi nó không có hiểu thì cũng phải dùng biện pháp mạnh mới được, nhưng mạnh trong chừng mực thôi ạ. Nhiều khi em nghĩ khi con lớn hơn nó bướng hơn thì ta nên có cách sử lý như thế nào mà em cũng thấy đau đầu quá, dạo này em chịu khó lên đây đọc bài của các mẹ rồi từ đấy rút kinh nghiệm ra cho mình, thấy có nhiều bài hay lắm, mà đáng cho mình học hỏi lắm các mẹ ạ.