Thật sự bây giờ mình phải công nhận một điều là trẻ em Việt Nam của mình thông minh rất là nhiều, không chỉ là ở Việt Nam thôi không đau mà còn có những ở nước khác nữa trẻ em bây giờ thật sự thông minh đến như vậy sao. Khi mà mình thấy những đứa trẻ nhỏ tuổi hơn mình mà đi thi những cái cuộc thi mà đình đám, về trí tuệ hay là về những cái gì đó thì cảm thấy các bé trả lời câu hỏi một cách xuất sắc. Và đối với bản thân mình đôi khi con nghĩ là bản thân mình đã lớn đến chừng này rồi phải trưởng thành đến chừng này rồi và hôn các bé đó rất là nhiều nhưng mà bản thân của mình thì lại nhiều khi không có thể trả lời được những câu hỏi như các bé. Và mình rất là khâm phục những người mẹ, người cha nào đã nuôi dạy các bé nên người như vậy, làm cho các bé rất là thông minh và có sự cố gắng của mình. Khi mà mình xem những chương trình mà có các bé thiếu nhi mà với cái cuộc thi tài năng thì mình rất là ngưỡng mộ, và mình luôn mơ ước là sau này mình lập gia đình mình có con thì mình cũng sẽ tạo cơ hội để cho con mình có thể phát triển nhiều hơn cái khả năng của con mình. Và mình sẽ học tập những cái phương pháp dạy con của các bà mẹ đó để có thể giúp con mình trưởng thành hơn, và thông minh hơn nhiều các bạn nhỏ bây giờ.

Nói thật chứ ai mà có những đứa con thông minh như vậy thì chắc chắn lúc nào cũng tự hào về con của mình cả, bởi vì đi đâu ai cũng khen là con mình thông minh, con mình tài giỏi thì ai mà không thích chứ. Đến cả một người lớn như mình thì cũng phải ngưỡng mộ các bạn nhỏ như vậy, không nghĩ là trên đời này lại có những đứa trẻ tài năng và trí tuệ thông minh đến như vậy, thật sự là phải nói quá tuyệt vời đối với những đứa trẻ như vậy. Mình đã được ăn học đến nơi đến chốn rồi, nhưng sẽ có đôi khi mà mình nhớ lại những bài toán mà mình cảm thấy bản thân của mình còn hơi lờ mờ về cái vụ tính toán đó, nhưng mà mấy đứa trẻ bây giờ toàn thông minh có thể tính toám giỏi như vậy thì quá giỏi. Cho nên là các bậc cha mẹ nào muốn cho con em mình phát triển nhiều hơn nữa, thì hãy nên cho trẻ tham gia những cái cuộc thi đấy mà trẻ phát triển được cái tài năng của chính mình.