Dưới sự phát triển của smartphone, không chỉ giới trẻ mà giờ đây "bố mẹ" của tui cũng bắt đầu sử dụng mạng xã hội Facebook.

Bố mẹ mình bình thường cũng đã luôn theo dõi, điều tra tất tần tật những mối quan hệ, bạn bè, sở thích,..của mình. Có lần mình ngủ, mà quên khóa điện thoại, thế là bị đọc hết tin nhắn từ a-z..tất tần tật. Xong rồi tối ăn cơm mẹ mách bố mình. Mình lên tiếng phản đối hành động đấy là sai. Thì bị chửi thêm 1 trận suốt 2 tiếng nữa.

Tất nhiên, từ lúc xài "Phây" bố mẹ mình lúc nào cũng điều tra tất tật về mọi thứ mình đăng, comment, bình luận,.. từ trên xuống dưới, từ phải sang trái, tất tần tật những thứ liên quan đến Facebook của con mình.  Bố mẹ mình siêng năng đến mức kéo tường nhà mình từ tấm hình mới nhất đến tận lúc vừa lập tài khoản rồi xem những ai comment xong tối lại hỏi bla bla..

Lúc bố mẹ mình biết xài "Phây" thì mình cũng không "chặn". Mình còn chủ động kết bạn bởi vì mình làm kinh doanh. Mình muốn thông qua facebook bố mẹ và bạn bè của bố mẹ để có thêm sự ủng hộ nhưng giờ thì mình chỉ muốn "block" thui.. huhu..