Các mẹ ak ai cũng có con khi bước vào lớp 1 nhỉ, ở cái giai đoạn đang ăn đang chơi mà giờ bắt vào khuôn khổ cũng là một điều rất khó khăn vì con đang ở tuổi chơi nên giờ bắt vào khuôn khổ bé sẽ không chịu, bé nhà mình cũng vậy các mẹ ak, mỗi lần cho con học là mỗi lần tình cảm mẹ con đi xuống ý với các mẹ thì mình không biết nhưng với mình thì mình thấy nản bởi khi bắt con vào bàn ngồi học là bạn ấy lại khóc.

Giúp trẻ tạo lập tính tự giác | giaoduc.edu.vn

Dạy con học mà con không tập trung học cứ làm nhưng điều mà bạn ấy thích , hazz nhièu lúc nghi không dạy nữa kệ bạn ấy thôi nhưng cái tuổi này học đã biết gì đâu bỏ mặc thì lại không yên tâm cho lắm, nhưng rồi qua tìm hiểu thì mình cũng đã có được kinh nghiệm giúp con tự giác vào bàn học tập mà không cần có mẹ.

Ban đầu mình sẽ cho con làm bài tập ở lớp được giao về nhà và để tự con học không gây áp lực để con tự giác học sau đó mự quay lại kiểm tra kết quả cứ nhue thế dường như bé nhà mình thích học hơn là có mẹ bên cạnh , có lẽ chúng ta đang tạo áp lực cho con mỗi khi con học hay sao ak, chính vì thế mà mình đã rútcho mình kinh nghiêm không ngồi cùng con học để con tự học có lẽ sẽ tốt hơn rất là nhiều ak,hi vọng chia sẻ trên giúp cho các mẹ biết cách đồng hành cùng bé khi học nhé.