Là phụ nữ ai ai cũng có nhu cầu làm đẹp, tuy nhiên nhu cầu đó cao hay thấp còn phụ thuộc vào mỗi người. Có bạn thì lúc nào cũng tỉ mỉ chăm chút cho nhan sắc từ trên xuống dưới, có bạn thì tập trung làm đẹp ở mỗi khuôn mặt, mình cũng biết một số bạn vì điều kiện kinh tế không cho phép nên cũng không có điều kiện để chăm chút cho bản thân minh. Nhưng theo mình là con gái nhất định các bạn phải biết làm đẹp vì phụ nữ là để yêu thương mà, các bạn có công nhận một điều là đôi khi ra đường thấy một người con gái xinh là mình cứ nhìn hoài nhìn riết không? vì họ đẹp mà mà đẹp thì ai mà không muốn ngắm chứ.

hình ảnh

Vậy lên các bạn hãy cứ yêu thương bản thân mình nhiều hơn, chăm chút cho bản thân mình nhiều hơn và cứ tự tin rằng lúc nào mình cũng là người xinh đẹp nhất. Muốn làm được như vậy thì các bạn hãy chịu khó làm đẹp mỗi ngày từ những thảo dược tự làm nhé, mình thì tối đến mình rửa mặt thật sạch, rồi thoa 1 lớp mật ong ngâm với nghệ tươi (Lưu ý nghệ tươi thì các bạn mua ngoài chợ, rửa sạch và thái thành những nát mỏng rồi cho vào lọ và đổ mật ong cho ngập nghệ, ngâm như vậy khoảng 10 ngày là các bạn có thể dùng được rồi). Sau một thời gian mình sử dụng nghệ ngâm mật ong thì cảm thấy da mình khỏe hơn, sáng hơn và da cải thiện hơn trước rất nhiều. Các bạn có thể áp dụng theo cách của mình nhé. Chúc các bạn có làn da luôn láng mịn.