Nhờ cả nhàt ư vẫn cho em vụ này với. Con em từ nhỏ đến giờ sang tuổi thứ 8 mà từ trước đến nay hiếm khi nó chào bất kì một ai ngoài các thầy các cô ở trường. Từ nhỏ em đã hướng dẫn con cách chào, gặp ai cũng nhắc nhở con chào nhưng con em chưa bao giờ chào ai cả. Duy nhất ngày trước nó chào gia đình bác em vì nó thích sang chơi với các anh các chị bên đó thì nó chào, nhưng bây giờ nó nói con ko sang đó chơi nữa đâu vì sang chơi mà cứ bắt con chào hoài và nó ko thèm sang nữa thật dù em có nói giải thích với nó cỡ nào đi nữa. Đi đến đâu em cũng chào trc rồi nhắc con chào, có đợt em để con tự giác nhưng cũng ko. Có những lúc em bực quá em đánh nó nó cũng ko chào. Đến giờ em bó tay toàn phần vụ chào của nó. Và Nữa là nó không nói chuyện với bất kì người lớn nào ngoài ba mẹ và các cô giáo, ai hỏi gì nó cũng ko nói, đi đến đâu nó chỉ chơi cùng các bạn cùng tuổi, nếu ko có bạn thì nó ngồi im ột chỗ ai hỏi gì cũng ko, có cạy miệng nó nó cũng ko nói. Học hành trên lớp thì cũng khá nhưng các cô nhận xét là ít chịu phát biểu xây dựng bài. Với các bạn hay ba mẹ thì nó hót líu lo cả ngày.

Em thật sự là bí quá vụ này rồi. Gia đình em người bắc nên càng hay sét nét ba cái vụ chào hỏi, nó ko chào nên nhận xét là nó hư. Đã vậy nó biết thế nó càng ko thèm chào và ghét ko thèm sang nhà mọi người chơi. Bên nhà nội thì sao ko cũng được, ko quan trọng ba cái vụ chào hỏi. chẳng bao giờ bắt nó chào dù em nhắc liên tục, ngày nàocungx nhắc nhưng nó cũng ko them chào.

Hức hức em nên làm gì với con em đây.