Như chúng ta cũng thấy con cái lớn lên và trưởng thành nên đều có sự dạy bảo của cả bố và mẹ. Vì một lý do nào đó mà bố hoặc mẹ 1 trong 2 người không bên con từ nhỏ đến khi lớn thì suy nghĩ và hành động của con cũng khác đúng không các mẹ. Nên chính vì điều này mà mình muốn tâm sự với các bố, mẹ để có cái nhìn đi để cùng nuôi con khôn lớn và trưởng thành.

Các mẹ cũng thấy con trai thường hay ương bướng, ngang ngạnh, khó bảo. làm những điều mình thích không biết đúng sai thế nào… nên con được bố bên cạnh dạy dỗ sẽ khác ngay con tự tin lắm, nhìn nhận cuộc đời tốt đẹp hơn và có cảm giác an toàn hơn là mẹ dạy đấy các mẹ ạ. Chính vì vậy các ông bố nên luôn đồng hành cùng con chứ đừng bao giờ cấm đoán con vì ở tâm lý bọn trẻ khi cấm thì con lại càng muốn tiến tới để làm và có khi còn làm ngược lại.

hình ảnh

Bố mẹ làm phật ý con cái gì không theo ý của chúng thì nhiều con còn hay dỗi không làm, bố mẹ có bảo sao cũng không nói gì luôn, bố mẹ lại tự đi làm và nhiều lần như vậy sẽ tạo cho con  có tính ỷ lại hoặc có làm thì bố mẹ lại đi làm lại. Nên các bố nên luôn gần gũi chỉ bảo con trai sẽ dễ và nhanh hơn mẹ dạy vì cùng là đàn ông với nhau dễ hiểu hơn. Với tậm sự này thì mình cũng mong muốn các bậc cha mẹ nên có hướng đúng đắn dành cho con của mình ngay từ khi con còn nhỏ nhé.