Con không chịu nghe lời thì ba mẹ sẽ xử trí thế nào, việc dạy con như tờ giấy trắng ý, ba mẹ vẽ thế nào thì nó hiện lên thế đó thôi, ba mẹ nào cũng muốn dạy con cho đúng cách nhưng nhiều lúc rơi vào tình huống thật oái om. Mình dạy con cũng vậy, hiếm khi mình dùng roi dạy con và những lời nói thiếu văn hoá với con vậy mà khi mình quát to những lúc còn làm sai hay con hư việc gì đó thì con vẫn luôn sợ mình và chạy lại khóc lóc xin lỗi mẹ "con xin lỗi mẹ từ nay con không thế nữa mẹ yêu con đi mẹ".

Mới nghe thôi thực sự thấy con mình ngoan rồi đó nhưng mà khổ nỗi ngày nào con cũng phải nói câu đó 1 đến 2 lần, chứng tỏ cách dạy của mình vẫn chưa thật sự hiệu quả trong việc dạy con như mình mong muốn vì con có hư có không nghe lời mới phải khóc xin lỗi mẹ mà ngày nào cũng khóc xin lỗi mẹ chứng tỏ con vẫn chưa thật ngoan đúng không nào. Vậy nên, nhiều lúc mình không biết phải dạy con tiếp theo đây sẽ như thế nào nữa.

hình ảnh

Hiện con nhà mình gọi dạ bảo vâng ăn nói ngoan không hỗn láo gì chỉ có mỗi vấn đề mình cảm nhận con chưa thực sự nghe lời hoàn toàn thôi, để mà trị được hết tính hư không ngoan của con chứ cứ để ngày nào con cũng cứ nói suông thế này thực sự mình thấy không ổn mà cũng chưa nghĩ ra được cách nào hay để áp dụng với con lúc này. Các mẹ nhiều kinh nghiệm có cách nào hay không chia sẻ giúp mình với ạ.