Chuyện học thêm của con các bậc cha mẹ suy nghĩ sao ạ, theo quan điểm cá nhân của mình thì lứa tuổi các con còn bé quá nên để cho con vừa học vừa có thời gian chơi để con có tuổi thơ riêng của con. Người lớn chúng ta cũng vậy thôi, ai cũng có trong mình những ký ức tuổi thơ đẹp đẽ mà chúng ta vẫn lớn lên trưởng thành ra xã hội sống tốt đó thôi vậy tại sao đến thời con mình lại đặt nặng vấn đề áp lực học hành lên vai con nhiều quá vậy.

hình ảnh

Như con nhà hàng xóm bên cạnh khu nhà mình đây, mình thấy cho con học thêm đủ các môn luôn, không những vậy còn học thêm các lớp năng khiếu nữa, trong khi đó con vẫn còn đang trong tuổi ăn tuổi chơi, liệu có quá sức với con không. Với con nhà mình, chắc chắn mình sẽ không ép buộc con học thêm nhiều tới vậy trừ khi là con thích học thôi vì mình nghĩ các con học trên lớp xong về làm đủ các bài tập là đã tốt rồi, tuổi các con chỉ cần học tốt những kiến thức cơ bản là giỏi rồi và mình cũng chỉ mong con đến vậy thôi.

Có thể quan điểm của mình khác với mọi người, vì ai cũng muốn con mình giỏi giang thành tài nhưng mọi người cũng cần hiểu cho con mình rằng con mình cũng muốn có tuổi thơ của riêng con, muốn được nô đùa khám phá thế giới xung quanh con nữa chứ không phải tuổi thơ của con là quay quanh đống sách vở bài tập kia đâu ạ.