HI mọi người, 

Mình vừa mới đi cắt mí mắt đc 4 ngày rồi nè. Hôm nay mình sẽ thuật lại mọi thứ cho bạn nào chuẩn bị đi cắt mí nhé.

Mắt mình nhỏ lắm. 1 bên 2 mí lận, 1 bên 1 mí. Mình muốn đi cắt lâu rồi nhưng sợ đau nên cứ chần chừ mãi. Sau khi quen vợ của 1 bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ có tiếng tại Đà Nẵng, mình đã quyết tâm đi cắt mí

Mắt mình da nhiều nên ko nhấn mí được. Mà nhấn mí sẽ có thời hạn 3-5 năm thôi nhé. Bạn thân mình cũng mới đi nhấn mí, sau 4 tháng mình thấy rất tự nhiên, mắt to hơn trước nhiều. Trước đó bạn mình mắt 1 mí như mắt lươn ấy

Đầu tiên, mình được tư vấn về mắt mình, khám mắt rồi đặt lịch hẹn ngày phẫu thuật với Bác sĩ

Sau đó, khi mình tới để làm thì họ thử thuốc trước đã. Rồi tiêm thuốc chống bầm. Tiếp theo trợ lý Bác sĩ tới vẽ gì đó lên mắt mình. Đến khi Bác sĩ tới, Bác sĩ vẽ lại, khám lại.

Giai đoạn bắt đầu vào phẫu thuật nè. Mình sợ nhất làm kim tiêm nhé. hic. Vậy mà phải tiêm thuốc tê vô mắt mấy nhát. huhu. Lấy máu mình còn sợ mà. Sau đó thì Bác sĩ xẻ mắt hay khâu vết thương cũng ko thấy đau nữa. Trong quá trình phẩu thuật, Bác sĩ sẽ bảo mình mở mắt nhắm mắt. Nhớ tập trung mà làm theo hí

Phẫu thuật xong, mắt sẽ sưng chút, họ dán băng lại cho bạn. Nhưng ko đau đâu. Qua ngày hôm sau có bầm tím xíu, nhưng may sao mở mắt nhắm mắt cũng ko đau

Mỗi ngày mình tới đó họ vệ sinh mắt, họ làm rất nhiệt tình. Tới giờ mình vẫn chưa cắt chỉ. Giờ mình chỉ mong khi nào lành 2 mắt mình nhìn tự nhiên chút, nhìn vô đừng thấy khác nhau quá. Mình sẽ cập nhật tình hình sau vài tuần cho mọi người nhé

Mình thấy phẫu thuật thẩm mỹ rất hên xui, mọi người phải chọn chỗ uy tín nha. À, lần đó mình tới làm cũng có người đi nhấn mí về bị viêm nên tới Bác sĩ này cho thuốc uống rồi làm lại mí đó. Nên các bạn phải cẩn thận, kiếm chỗ nào có bác sĩ giỏi mà làm nhé.

Đây là hình trc khi xẻ mí nè

hình ảnh

Hình mình mới xẻ xong

hình ảnh

Sau 1 ngày tháo băng

hình ảnh