Các bạn có hiểu được cái cảm giác chỉ mới 27 tuổi mà bị hói đầu nó đáng sợ thế nào không? Cảm giác như một ông cụ 50 tuổi mỗi khi soi gương vậy. Để có được diện mạo trẻ trung như ngày hôm nay mình đã phải sử dụng rất nhiều biện pháp khác nhau, trong đó mình khuyên các bạn nên chọn cấy tóc tự thân đầu tiên để đỡ mất thời gian mà hiệu quả an toàn nhất.

Review cấy tóc tự thân qua câu chuyện của chính mình đây

Mình là Khởi sinh ra ở Hải Dương nhưng hiện tại đang làm việc ở Hà Nội. Hôm nay mình sẽ review cho các bạn phương pháp cấy tóc tự thân để điều trị hói và rụng tóc. Bởi vì bản thân mình cảm thấy rất hiệu quả, nên sử dụng nếu các bạn muốn sở hữu mái tóc dày bồng bềnh trẻ trung đúng với tuổi thật của mình.

Trong gia đình mình từ bố cho đến ông nội và một vài chú, bác bên nội cũng bị hói đầu. Tiếp đến thế hệ mình con gái thì không có ai bị rụng nhưng con trai thì hầu hết cứ đến tầm tuổi 18 trở lên là bắt đầu bị rụng, nhiều nhất là ở vùng trán và đỉnh đầu. Năm 27 tuổi tóc mình bắt đầu có dấu hiệu rụng gần như hoàn toàn chỉ còn lại phía sau, khiến khuôn mặt trở nên già nua trông như mấy ông cụ ở tuổi trung niên vậy. Nhiều lúc nghĩ cũng mặc cảm lắm, nhưng mà cái bệnh hói đầu di truyền này uống thuốc hay dùng đủ các loại dầu gội mọc tóc cũng không ăn thua.

hình ảnh
Đây là hình trước khi cấy mình bị hói khá cao

Lần đầu biết đến Cấy tóc tự thân

Đợt ấy trong họ có giỗ chạp mọi người hội tụ về từ các bác ở Hà Nội hay trong Sài Gòn cũng ra, thấy mình bị hói mà còn trẻ quá cô mình mới bảo thử đi cấy tóc xem, vì cô có bạn học đang làm ở Phòng khám Cấy tóc Y học Quốc tế nghe nói nhiều người cấy hiệu quả mà an toàn lắm nên mình cũng nghe theo luôn nhờ cô hỏi địa chỉ cụ thể để lên tìm hiểu.

Sau khi trở về Hà Nội mình đến luôn Phòng khám cấy tóc quốc tế vì cô đã hẹn ngày từ trước rồi. Đến nơi các bác sĩ ở đây cho mình đi khám da đầu kết luận mình bị hói đầu di truyền cấp độ II, các nang tóc ở vùng hói đã bị teo và hoại tử hoàn toàn cách duy nhất để khắc phục ngoại hình mái đầu một cách tự nhiên nhất chỉ có cấy tóc tự thân.

Sau khi nhận kết quả kiểm tra cũng như nghe tư vấn của bác sĩ tại phòng khám mình quyết định thực hiện cấy tóc tự thân. Trước tiên các y tá làm sạch vùng tóc và da đầu của mình, sau đó ủ tê phần cho tóc và vùng cần cấy tóc (vùng cho tóc là phía sau đầu nha). Mất khoảng hơn 4 tiếng làm thủ thuật vì mình bị hói khá nhiều không đau, không ngứa, không chảy máu gì cả. Trong quá trình cấy mình hoàn toàn tỉnh táo có thể nhìn gương theo dõi cấy hoặc chơi điện tử, lướt facebook trò chuyện thoải mái mà không ảnh hưởng gì. Sau khi cấy nghỉ ngơi tầm khoảng 30 phút nữa là có thể ra về rồi, các bác sĩ sẽ hướng dẫn các bạn cách chăm sóc khi về nhà cũng như lịch tái khám để được kiểm tra kỹ càng vì vậy các bạn không cần phải quá lo lắng đâu nhé.

hình ảnh
Đây là sau cấy 10 ngày 

Tháng thứ 4 là mình đã thấy hiệu quả rồi, tóc mọc đều và dài ra như bình thường không khô cứng mà mềm mại chắc khỏe. Hoàn toàn không có hiện tượng đào thải nào, tóc không bị rụng trở lại nữa, đặc biệt không để lại sẹo nha. Đến nay là tháng thứ 5 mình mới can đảm review cho các bạn thực sự những ai đang bị rụng tóc, hói đầu do di truyền hay bất cứ nguyên nhân nào cũng nên đi cấy ngay đừng để cái đầu hói làm ảnh hưởng đến tinh thần, diện mạo cũng như chất lượng cuộc sống của mình.

Sau khi cấy tóc với diện mạo hoàn toàn khác, mình trẻ trung hơn tự tin giao tiếp với mọi người hơn. Cuộc sống gần như thay đổi hoàn toàn không cần phải lo toan nhiều thứ nữa giờ chỉ cần tập trung cho công việc và tìm kiếm bạn đời cho mình thôi.

Cho dù chi phí cấy tóc không rẻ nhưng “tiền nào của nấy” mà, bỏ ra 1 mình nhận lại 10 luôn đó. Vì vậy trong cuộc đời mình có lẽ việc làm mình không cảm thấy hối tiếc nhất là thực hiện cấy tóc tự thân. Nếu bạn đang bị rụng tóc hói đầu như mình trước kia thì có thể đến Phòng khám Cấy ghép tóc Y học quốc tế nhé đảm bảo sẽ không hối hận khi làm đâu!

Hiện nay Phòng khám Cấy ghép tóc Y học Quốc tế đang có 2 cơ sở chính: 38 Nguyễn Du, Hai Bà Trưng, Hà Nội và 260 Nguyễn Đình Chiểu, P.6, Q.3, TP.HCM. Hotline cho các bạn nào cần 024 3219 1111. Bạn sẽ được khám và tư vấn hoàn toàn miễn phí.

hình ảnh
Đây là sau 5 tháng của mình lên đẹp hơn mình nghĩ

Cảm ơn các bạn đã nghe mình review về hiệu quả cấy tóc tự thân sau 5 tháng của mình, mình chỉ chia sẻ để bạn nào còn băn khoăn thì cứ mạnh dạn đi cấy nhé, quan trọng là chọn địa chỉ an toàn mà làm.