Chắc chắn ai trong chúng ta cũng nghe tới gương mặt đạt tỉ lệ vàng còn tỉ lệ kim cương thì sẽ trông như thế nào? Hẳn là 100 người như 1 sẽ khó hình dung ra được. Nhưng khi nhìn vào nhan sắc của cô gái có tên Go Yoon Jung- xứ Củ sâm, nhiều người sẽ bất ngờ trước khuôn mặt hài hòa một cách tuyệt đối được các bác sĩ đánh giá là tỉ lệ kim cương tức là tỉ lệ khuôn mặt của cô nàng từ các mốc giải phẫu hay chi tiết nhỏ đều đạt đến một tỉ lệ gần như là chuẩn chỉnh.

Mới đây trên một group nọ, hội chị em truyền tay nhau vài ba hình ảnh của một cô gái trẻ được ngợi khen có gương mặt đạt tỉ lệ kim cương khiến nhiều người tò mò khuôn mặt ấy rốt cuộc ra sao mà còn vượt cả chuẩn đẹp của một gương mặt tỉ lệ vàng xưa nay. Bài chia sẻ về cô gái có khuôn mặt đẹp không góc ch.ết này nhanh chóng thu hút sự quan tâm của hàng ngàn người. 

hình ảnh

Bất chấp việc từng phẫu thuật thẩm mỹ. Go Yoon Jung – là diễn viên được đánh giá có khuôn mặt tỉ lệ hoàn hảo được Bác sĩ nhận định là hình mẫu mới cuả ngành phẫu thuật thẩm mỹ Hàn Quốc hiện nay. Ảnh Fb

hình ảnh

Ngắm nhìn loạt ảnh của Go Yoon Jung, các tài khoản đều dành lời tán dương cho nhan sắc đẹp hoàn hảo của cô gái trẻ này. Ảnh FB

Go Youn Jung (sinh năm 1996) là nữ diễn viên người mẫu trẻ bất ngờ nổi tiếng chỉ sau loạt ảnh chụp cho một tạp chí thời trang tại Hàn Quốc vào năm 2018.

hình ảnh

Trước đó ít ai biết đến cái tên này và chỉ khi được chiêm ngưỡng nhan sắc của cô người ta mới thốt lên rằng tại sao chúng ta lại không biết đến cái tên Go Youn Jung sớm hơn. Nữ diễn viên sở hữu vẻ đẹp được ví như là sự giao thoa hoàn hảo giữa nét đẹp giữa  Kim Tae Hee với khí chất sang chảnh của Jeon Ji Hyun. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

hình ảnh

Sau khi nổi tiếng, có nhiều tin đồn về việc Go Yoon Jung tự ti vì gương mặt xấu xí, cô đã tự nghiên cứu cấu trúc gương mặt và thiết kế diện mạo mình mong muốn để bác sĩ thực hiện. Tuy nhiên, tin đồn này được cho là vô căn cứ bởi theo những hình ảnh trong quá khứ, bộ phận duy nhất mỹ nhân sinh năm 1996 chỉnh sửa đó là nâng mũi. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

hình ảnh

Dù đã can thiệp thẩm mỹ nhưng theo các bác sĩ, cô là 1 trong 3 hình mẫu phẫu thuật thẩm mỹ mới nhất của Hàn Quốc. Tỉ lệ khuôn mặt của cô từ các mốc giải phẫu hay chi tiết nhỏ đều đạt đến một tỉ lệ gần như là chuẩn chỉnh. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

hình ảnh

Go Youn Jung sở hữu khuôn mặt tỉ lệ kim cương tức là từ các mốc giải phẫu, khoảng cách giữa các chi tiết trên khuôn mặt đều đạt tỉ lệ cực chuẩn. Nữ diễn viên trẻ có 1 đôi mắt to tròn và rất sáng, phần bọng mắt không quá to nhưng đủ để giúp khuôn mặt nhìn ngọt ngào và đáng yêu. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

hình ảnh

Được mệnh danh là búp bê sống, mỹ nhân không góc chết, Go Youn Jung còn sở hữu cho mình 1 chiếc mũi cao thẳng khiến bao người ao ước mê mẩn. Vì vẻ đẹp chuẩn không cần chỉnh cùng khí chất nàng thơ mà Go Youn Jung đã được chọn là 1 trong 3 hình mẫu phẫu thuật thẩm mỹ mới nhất của Đại Hàn Dân Quốc. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

hình ảnh

Với nhan sắc nổi bật và thần thái kiêu sa, người đẹp 25 tuổi dường như đã làm cho mọi người có cái nhìn khác hơn về vấn đề phẫu thuật thẩm mỹ. Việc mong muốn sở hữu cho mình một gương mặt ưa nhìn và xinh đẹp thì chẳng là việc gì đáng chê trách cả. Ảnh minh họa. Nguồn Internet

Ngày nay nhiều người vẫn luôn nói rằng thà đẹp nhân tạo còn hơn xấu tự nhiên và Phẫu thuật thẩm mỹ trở thành con đường giúp nhiều chị em phụ nữ vốn không được đẹp bỗng thay đổi sắc diện một cách nhanh chóng và hoàn hảo chỉ sau vài ngày. Chịu bỏ tiền và không ngại đau đớn, sau tất cả rất nhiều chị em nhờ dao kéo mà nhận về cho mình cuộc sống hạnh phúc hơn, thành công hơn. Có thể nói Phẫu thuật thẩm mỹ cũng là một cuộc hành trình không hề dễ dàng, muốn theo đuổi nó để nhận về kết quả như mơ, chị em cần lưu ý một vài điều sau: 

- Chi phí: Hầu như chẳng có chương trình bảo hiểm y tế nào chi trả cho việc PTTM. Chi phí phẫu thuật ít hay nhiều tùy theo quy trình mổ và vùng bạn muốn chỉnh sửa. Ngoài ra, hãy tính đến chi phí chăm sóc hậu phẫu hay chi phí phẫu thuật lần nữa nếu lần mổ đầu không thành công (nguy cơ này rất dễ xảy ra trong PTTM).

- Rủi ro: Không hài lòng là điều hoàn toàn có thể xảy ra sau bất kỳ cuộc PTTM nào. Biến chứng cũng là điều không thể loại trừ. 

- Sự bình phục sau mổ: Sau phẫu thuật, có thể bạn cần nhiều ngày, nhiều tuần, thậm chí là hàng tháng mới bình phục sức khoẻ. Bạn cần phải hiểu việc phẫu thuật có thể ảnh hưởng như thế nào đến cơ thể mình, đến cuộc sống cá nhân cũng như công việc của mình.

- Hiểu diễn biến về tâm lý: Một số bác sĩ tâm lý khuyên rằng không nên quyết định PTTM khi đang trong thời gian chịu đựng cú sốc tình cảm.Những quyết định lúc đó không chính xác và  thường sẽ để lại những ân hận về sau. Bạn có thể sẽ thấy tự tin hơn sau khi dao kéo, nhưng PTTM sẽ không thể giải quyết nỗi phiền muộn hay tình trạng sức khoẻ tâm thần khác.

- Đừng quá kỳ vọng: Bạn có thể hy vọng vào sự cải thiện chứ không phải là sự hoàn hảo về sắc đẹp. Nếu bạn trông chờ bác sĩ thẩm mỹ biến bạn thành một hoa hậu hay minh tinh màn bạc nào đó thì bạn sẽ nhanh chóng thất vọng. Đừng cậy nhờ PTTM để cứu vãn một mối quan hệ đang lung lay, để thăng tiến trong công việc hay cải thiện đời sống xã hội của bạn.

- Tìm bác sĩ phẫu thuật giỏi: Nếu bạn quyết định theo đuổi biện pháp làm đẹp này, có thể bạn cần phải chọn lựa bác sĩ chuyên PTTM bộ phận mà bạn muốn thay đổi. Bác sĩ này phải có bằng cấp được tổ chức có thẩm quyền, có uy tín cấp. Hãy cảnh giác đối với bằng cấp dỏm. Nếu quá trình phẫu thuật đòi hỏi gây mê toàn thân, hãy đảm bảo cơ sở phẫu thuật đã được cơ quan chức năng cấp giấy phép về gây mê hồi sức.

- Tham vấn bác sĩ phẫu thuật: Sau khi đã chọn được bác sĩ phẫu thuật, hãy sắp xếp để tham vấn một hoặc nhiều lần với nhiều bác sĩ khác nhau. Bác sĩ sẽ đánh giá bộ phận cơ thể mà bạn muốn phẫu thuật và bạn cần cho bác sĩ biết tiền sử bệnh tật của mình, liệt kê tất cả các loại thuốc mà bạn từng sử dụng, trao đổi về ước muốn và kỳ vọng của mình.